आता भारतातही ट्विटर ब्लू टिकसाठी वसूली, किंमत ऐकल्यानंतर लावाल कपाळाला हात


मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म ट्विटरची कमान हाती घेतल्यानंतर कंपनीचे नवे बॉस एलन मस्क यांनी कंपनीचा महसूल वाढवण्यासाठी आणि खर्च कमी करण्यासाठी अनेक मोठे निर्णय घेतले. त्यापैकी एक निर्णय म्हणजे ट्विटर ब्लू टिकसाठी वापरकर्त्यांना शुल्क आकारणे देखील होते. आम्ही तुम्हाला सांगतो की ट्विटरने आता भारतातील वापरकर्त्यांसाठी ब्लू टिकसाठी पैसे आकारण्याची ही सेवा सुरू केली आहे.

याचा अर्थ आता भारतातील ट्विटर यूजर्स ज्यांना ब्लू टिक हवी आहे, त्यांना ब्लू टिक ठेवण्यासाठी दरमहा कंपनीला पैसे द्यावे लागतील. पण आता तुमच्या मनात प्रश्न निर्माण होत असेल की कंपनीने भारतात ब्लू टिकसाठी किती शुल्क निश्चित केले आहे?

तुमच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की ट्विटरने भारतीय वापरकर्त्यांसाठी भारतात ट्विटर ब्लू टिकसाठी दरमहा 900 रुपये आकारण्याचा निर्णय घेतला आहे. दरम्यान भारतात अँड्रॉइड आणि ऍपल आयफोन वापरकर्त्यांसाठी ब्लू टिकचे शुल्क समान आहे.

तसेच वेब वापरकर्त्यांसाठी दरमहा शुल्क थोडे कमी आहे, जर तुम्ही वेब वापरकर्ता असाल आणि तुम्हाला ब्लू टिक पाहिजे असेल, तर तुम्हाला कंपनीला दरमहा फक्त 650 रुपये द्यावे लागतील. परंतु जर एखाद्या वापरकर्त्याने वार्षिक प्लॅन घेतला, तर त्यांना दरमहा 566.70 रुपये खर्च करावे लागतील.

त्याचबरोबर ब्लू टिकसाठी पैसे भरल्याने तुम्हाला फक्त ब्लू टिकच मिळणार नाही, तर तुम्हाला उत्तर, उल्लेख आणि शोध यासारख्या इतर अनेक सुविधांचा लाभही मिळेल, 50 टक्के कमी जाहिराती दिसतील. टाइमलाइन, तसेच लांब व्हिडिओ पोस्ट करण्यास सक्षम असेल आणि ट्विटर ब्लू लॅबमध्ये लवकर प्रवेश देखील मिळेल, ज्यासह तुम्ही ट्विट संपादन इत्यादी सुविधेचा लाभ घेऊ शकाल.