वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप फायनलच्या तारखेची घोषणा, जाणून घ्या कशी होईल भारताची एन्ट्री?


वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप 2023 च्या अंतिम सामन्याची घोषणा करण्यात आली आहे. आयसीसीने मंगळवारी अंतिम सामन्याची तारीख जाहीर केली. यावेळी लंडनमधील ओव्हल मैदानावर वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपचा अंतिम सामना होणार आहे.

हा सामना 7 जूनपासून ओव्हल मैदानावर सुरू होईल. यासोबतच फायनलसाठी एक दिवस राखीव ठेवण्यात आला आहे. म्हणजे हा सामना 11 दिवस चालणार असला तरी जर पावसाचा व्यत्यय असेल तर हा सामना 12 जूनलाही खेळवला जाऊ शकतो.

आयसीसी वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या पहिल्या फायनलमध्ये भारताला न्यूझीलंडविरुद्ध पराभवाचा सामना करावा लागला होता. यावेळीही टीम इंडिया फायनलमध्ये पोहोचण्याच्या शर्यतीत आहे. यावेळी अंतिम फेरीत त्याचा सामना ऑस्ट्रेलियाशी होऊ शकतो.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की, जर भारताला वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीत पोहोचायचे असेल तर ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या कसोटी मालिकेत किमान 3 सामने जिंकणे आवश्यक आहे. जर भारताने ऑस्ट्रेलियाला 3-1 ने हरवले. किंवा त्याने ही मालिका 3-0 ने जिंकली तर त्यांचा अंतिम फेरीतील प्रवेश निश्चित होईल.

दुसरीकडे टीम इंडियाने ही मालिका 2-0 ने जिंकली तर न्यूझीलंड-श्रीलंका, वेस्ट इंडिज-दक्षिण आफ्रिका यांच्यात होणाऱ्या कसोटी मालिकेच्या निकालावर अवलंबून राहावे लागेल. 7 जून रोजी कोणते संघ अंतिम फेरीत खेळतील ते पाहावे लागेल.