IND vs AUS : रोहितची पसंती गिल की सूर्यकुमारला ? नागपूर कसोटीपूर्वी कर्णधाराने दिले उत्तर


भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील कसोटी मालिका गुरुवारपासून सुरू होत आहे. बॉर्डर गावस्कर ट्रॉफी जिंकणे दोन्ही संघांसाठी खूप महत्त्वाचे आहे. जखमी खेळाडूंमुळे दोन्ही संघांचे स्टार खेळाडू पहिल्या कसोटीतून बाहेर आहेत. नागपुरात होणारी पहिली कसोटी मालिकेचा मूड ठरवेल. मात्र, या सामन्याच्या प्लेइंग इलेव्हनसाठी कर्णधार रोहित शर्माला बराच वेळ द्यावा लागणार आहे. नागपूर कसोटीपूर्वी रोहितने संघाच्या प्लेइंग इलेव्हनबद्दल फारसा खुलासा केला नाही. नाणेफेकीच्या वेळीच सर्व काही कळेल, असे तो म्हणाला.

रोहितने ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या पहिल्या क्रिकेट कसोटीत आपल्या फलंदाजी आणि गोलंदाजीच्या क्रमाची प्राधान्ये जाहीर न करता, या बहुप्रतिक्षित मालिकेतील खेळपट्टीच्या आधारे खेळाडूंची निवड करण्याचा दृष्टिकोन स्वीकारणार असल्याचे सांगितले. रोहितला विशेषत: सूर्यकुमार यादव आणि शुभमन गिल यांच्यातील तुमची निवड कोण आहे, हे विचारण्यात आले असता संघ व्यवस्थापनाने उपकर्णधार राहुलला वगळले जाणार नाही असे पुरेसे संकेत दिले आहेत.

शुभमन चांगला फॉर्ममध्ये आहे तर सूर्यकुमार यादवकडे नॅथन लियॉनसारख्या अनुभवी गोलंदाजांना अडचणीत आणण्याची ताकद आहे आणि भारतीय कर्णधाराने हे स्पष्ट केले आहे की प्लेइंग इलेव्हनची निवड करताना एखाद्या विशिष्ट खेळपट्टीवर त्याचे कौशल्य जितके महत्त्वाचे असेल तितकेच खेळाडूचा फॉर्म महत्त्वाचा असेल. रोहित म्हणाला, हा कठोर निर्णय असेल. आम्हाला माहित आहे की अनेक खेळाडू चांगल्या फॉर्ममध्ये आहेत, हे संघासाठी चांगले लक्षण आहे.

तो म्हणाला, निवड हा मुद्दा आहे आणि यावरून अनेक खेळाडू चांगली कामगिरी करत असल्याचे दिसून येते. सांघिक दृष्टिकोनातून हे खूप महत्त्वाचे आहे, आम्हाला फक्त प्रत्येक खेळपट्टी पाहावी लागेल आणि सर्वोत्तम इलेव्हन निवडावे लागेल. यापूर्वीही आपण असेच करत आलो आहोत आणि भविष्यातही करू. भारतीय कर्णधार म्हणाला, खेळाडूंसाठी संदेश स्पष्ट आहे. खेळपट्टीवर अवलंबून खेळाडूंना खायला देण्यासाठी आम्ही तयार आहोत. खेळपट्टी कोणतीही असो, आम्हाला जे काही लागेल ते आम्ही संघात समाविष्ट करू. ही एक सामान्य गोष्ट आहे.