IND VS AUS : नागपुरात सूर्यकुमार यादवला खेळवले नाही, तर होईल खूप पश्चाताप!


नागपूर कसोटीत भारत आणि ऑस्ट्रेलियाचे संघ भिडण्यासाठी सज्ज झाले आहेत. दोन्ही संघांची तयारी पूर्ण झाली असून आता त्यांची योजना आणि रणनीती अंमलात आणणे बाकी आहे. टीम इंडियाच्या चाहत्यांच्या मनात सर्वात मोठा प्रश्न आहे की त्यांची प्लेइंग इलेव्हन काय असेल? शुभमन गिल या संघात खेळणार की सूर्यकुमार यादवला संधी मिळणार की नाही? शुभमन गिल अप्रतिम फॉर्ममध्ये आहे यात शंका नाही. त्याने एकदिवसीय आणि टी-20 फॉरमॅटमध्ये धावांचे वादळ निर्माण केले आहे, तर सूर्यकुमार यादवनेही उत्कृष्ट कामगिरी केली आहे. तसे, टीम इंडिया सूर्यकुमार यादवसोबत मोठा जुगार खेळू शकते, अशा बातम्या येत आहेत.

शुभमन गिल अप्रतिम फॉर्ममध्ये असला तरी मधल्या फळीत सूर्यकुमार यादवला संधी दिली जाऊ शकते. याचे कारण त्याची खेळण्याची शैली आणि फिरकीविरुद्धचे फटके असल्याचे मानले जाते. नागपूरच्या खेळपट्टीवर सूर्यकुमार यादवला संधी मिळाल्यास तो काय करू शकतो, ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

नागपूरच्या खेळपट्टीवर फिरकीपटूंना मदत मिळणार आहे आणि अशा स्थितीत सूर्यकुमार यादवची भूमिका आणखी वाढते. जर सूर्यकुमार यादवला मधल्या फळीत संधी दिली, तर तो आपल्या वेगवान खेळीच्या जोरावर कोणत्याही गोलंदाजाची लाईन-लेन्थ खराब करू शकतो. विशेषत: फिरकीपटूंविरुद्ध सूर्यकुमार यादव स्वीप शॉट्स खेळून दबाव निर्माण करू शकतो. याच रणजी मोसमात सूर्यकुमार यादवनेही अशाच विकेटवर धडाकेबाज खेळी केली होती.

या रणजी मोसमात सूर्यकुमार यादवने मुंबईत सौराष्ट्र विरुद्ध रणजी सामना खेळला होता. मुंबईने हा सामना गमावला आणि पहिल्या डावात त्याचा संपूर्ण संघ 230 धावांवर बाद झाला. या खेळपट्टीवर सौराष्ट्रच्या दोन फिरकीपटूंनी मिळून 8 बळी घेतले. अशा स्थितीत फिरकीच्या ट्रॅकवर वेगवान फलंदाजी करणारा सूर्यकुमार यादव हा एकमेव फलंदाज होता. यादवने अवघ्या 107 चेंडूत 95 धावा केल्या. सूर्यकुमार यादवने 14 चौकार आणि 1 षटकार मारला.

टीम इंडियाची फलंदाजी खूप मजबूत आहे पण त्यात ऋषभ पंतसारखा गेम चेंजर नाही हेही अगदी खरे आहे. कसोटी क्रिकेटमधील झटपट खेळीमुळे पंत प्रतिस्पर्ध्यांची सर्वात मोठी समस्या होता. सध्याच्या भारतीय फलंदाजीत पंतची भूमिका बजावण्याची क्षमता फक्त सूर्यकुमार यादवकडे आहे. तो आपल्या अभिनव फटक्यांद्वारे विरोधी गोलंदाजांवर दबाव आणू शकतो. अवघड खेळपट्टीवर त्याचा वेगवान फलंदाज गेम चेंजर ठरू शकतो. आता प्रश्न असा आहे की, टीम इंडिया सूर्यकुमार यादवला संधी देणार का? कारण सूर्याला संधी दिल्यास गिलला कदाचित बाहेर बसावे लागेल.