हार्दिकला आठवड्याभरानंतर मिळाले आयसीसीकडून बक्षीस, शुभमन गिलचेही नाव चमकले


भारतीय क्रिकेटमध्ये सध्या बॉर्डर-गावस्कर ट्रॉफीच्या चर्चा सुरू आहेत, जे पुढील काही दिवस सुरू राहणार आहे. अशा परिस्थितीत पुरुषांचे टी-20 क्रिकेट आगामी काही महिने होणार नाही, पण टीम इंडियाला गेल्या टी-20 मालिकेत दमदार कामगिरीचे फळ मिळाले, आता त्या यशाच्या शिलेदारांनाही त्याचे बक्षीस मिळाले आहे.

यामध्ये सर्वात मोठा फायदा टीम इंडियाचा कर्णधार असलेल्या हार्दिक पांड्याला झाला आहे. अष्टपैलू खेळाडूंच्या यादीत हार्दिक पांड्याने कारकिर्दीतील सर्वोत्तम कामगिरीसह दुसरे स्थान पटकावले आहे.

हार्दिकने 1 फेब्रुवारी रोजी न्यूझीलंडविरुद्धच्या T20 मालिकेतील शेवटच्या आणि निर्णायक सामन्यात 4 महत्त्वाच्या विकेट घेण्याव्यतिरिक्त 17 चेंडूत 30 धावा केल्या. त्याचे आता 250 रेटिंग गुण आहेत आणि तो बांगलादेशच्या शाकिब अल हसनपेक्षा फक्त दोन गुणांनी मागे आहे.

त्याच्याशिवाय शुभमन गिलनेही फलंदाजीत कमालीची कमाई केली आहे. न्यूझीलंडविरुद्धच्या तिसऱ्या सामन्यात 126 धावांची जबरदस्त इनिंग खेळणाऱ्या गिलने कारकिर्दीतील सर्वोच्च 30 वे स्थान गाठले. पहिल्या स्थानावर भारताचा स्टार सूर्यकुमार यादव आपला दबदबा कायम राखत आहे.

मात्र, टी-20 गोलंदाजी क्रमवारीत पहिल्या दहामध्ये एकही भारतीय नाही. युवा डावखुरा वेगवान गोलंदाज अर्शदीप सिंग निश्चितपणे आठ स्थानांची झेप घेत कारकिर्दीतील सर्वोत्कृष्ट तेराव्या क्रमांकावर पोहोचला आहे.