अदानींनी 270 मिनिटांत घेतली 40 हजार कोटींची झेप, टॉप 20 मध्ये वापसी


गौतम अदानी पुनरागमन करत आहेत का? असा प्रश्न गौतम अदानी यांच्या कंपन्यांच्या शेअर्समध्ये सलग दुसऱ्या दिवशी चांगली वाढ दिसून येत असल्यामुळे उपस्थित होत आहे. अवघ्या 270 मिनिटांत गौतम अदानी यांच्या संपत्तीत केवळ 40 हजार कोटी रुपयांचीच वाढ झाली नाही, तर ते जगातील टॉप 20 अब्जाधीशांच्या यादीत परतले आहेत. फोर्ब्सच्या रियल टाइम बाय-लाइनर्सच्या यादीत त्यांनी 5 स्थानांची झेप घेतली आहे. त्यामुळे गौतम अदानी यांची नेटवर्थ किती झाली आहे हे आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत.

गौतम अदानी यांच्या संपत्तीत सलग दुसऱ्या दिवशी वाढ होत आहे. फोर्ब्सच्या रिअल टाईम अब्जाधीशांच्या यादीत त्यांची एकूण संपत्ती 64.3 अब्ज डॉलरवर गेली आहे. तर एका दिवसापूर्वी त्यांची एकूण संपत्ती 60 अब्ज डॉलर होती. या वाढीनंतर ते आता जगातील 17वा सर्वात श्रीमंत उद्योगपती बनले आहेत. याचा अर्थ ते पुन्हा एकदा जगातील टॉप 20 अब्जाधीशांच्या यादीत आले आहेत. तर एक दिवसापूर्वी ते २१व्या स्थानावर होते.

शेअर बाजार सकाळी 9.15 वाजता उघडला आणि तेव्हापासून त्यांची एकूण संपत्ती वाढू लागली. दुपारी 1.45 पर्यंत गौतम अदानी यांच्या संपत्तीत 4.9 अब्ज डॉलरची वाढ झाली होती. याचा अर्थ भारतीय रुपयानुसार गौतम अदानी यांच्या नेटवर्थमध्ये 270 मिनिटांत 40 हजार कोटी रुपयांची वाढ झाली आहे. तज्ज्ञांच्या मते शेअर बाजार दुपारी 3.30 वाजता बंद झाला असता तर त्याची नेटवर्थ आणखी वाढली असती.

अदानीच्या शेअर्समध्ये उसळी

  • अदानी एंटरप्रायझेसच्या शेअर्समध्ये 15 टक्क्यांहून अधिक उसळी आहे.
  • अदानी पोर्ट आणि एसईझेडचे शेअर्स 8 टक्क्यांहून अधिक वाढले आहेत.
  • अदानी पॉवरचा शेअर पाच टक्क्यांच्या वरच्या सर्किटमध्ये आहे.
  • अदानी ट्रान्समिशनच्या स्टॉकमध्ये 5 टक्क्यांची अप्पर सर्किट आहे.
  • अदानी विल्मरच्या समभागात 5 टक्क्यांची अप्पर सर्किट आहे.
  • NDTV चा स्टॉक 5 टक्क्यांच्या वरच्या सर्किटमध्ये आहे.
  • अदानी ग्रीन एनर्जीच्या स्टॉकमध्ये जवळपास 5 टक्क्यांची घट झाली आहे.
  • अदानी टोटल गॅसचा साठा ५ टक्क्यांच्या लोअर सर्किटमध्ये आहे.
  • सिमेंट कंपनी एसीसी लिमिटेडच्या शेअरमध्ये दीड टक्क्यांहून अधिक घसरण झाली आहे.
  • अंबुजा सिमेंटचे शेअर्स आज फ्लॅट बिझनेस करताना दिसतात.