प्रत्येक मिनिटाला 1 धावा काढणारा फलंदाज! T20 मध्ये संघाला मिळवून दिला विजय


क्रिकेट हा अनिश्चिततेचा खेळ आहे. येथे एका चेंडूवर तुम्ही एकच धाव घ्याल असे नाही. पण, जर तुम्ही वेळ बेरीज आणि वजाबाकी केली, तर तुम्ही निश्चितपणे प्रत्येक मिनिटाला एक करू शकता आणि, ही गोष्ट नुसती बोलण्यापुरती नाही, तर प्रत्यक्षात दिसली आहे. हे 7 फेब्रुवारी रोजी पार्ल रॉयल्स आणि प्रिटोरिया कॅपिटल्स विरुद्ध दक्षिण आफ्रिका T20 लीगमध्ये दिसले. या सामन्यात प्रिटोरिया कॅपिटल्सचा फलंदाज कुसल मेंडिसने 80 मिनिटांत 80 धावा केल्या आणि संघाला दणदणीत विजय मिळवून दिला.

या सामन्यात प्रिटोरिया कॅपिटल्सने प्रथम फलंदाजी केली. त्याने 20 षटकात 5 गडी गमावत 226 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात पार्ल रॉयल्सला विजयासाठी 227 धावांचे मोठे आव्हान मिळाले. पण या आव्हानासमोर त्यांना अवघ्या 20 षटकांत 9 गडी गमावून 167 धावाच करता आल्या आणि 59 धावांनी सामना गमावला.

SA20 मध्ये प्रिटोरिया कॅपिटल्सच्या या मोठ्या विजयाचा नायक होता कुसल मेंडिस, ज्याने 80 मिनिटे क्रीजवर घालवली आणि 41 चेंडूत 80 धावा केल्या. 195 पेक्षा जास्त स्ट्राईक रेटने खेळलेल्या या इनिंगमध्ये मेंडिसने 8 चौकार आणि 4 षटकार मारले. श्रीलंकेच्या फलंदाजाला त्याच्या स्फोटक खेळीसाठी सामनावीर म्हणून गौरवण्यात आले.

दरम्यान या सामन्यात पराभूत होऊनही पार्ल रॉयल्स हा विजयी संघ होता कारण त्याचा त्याच्या क्रमवारीवर परिणाम झाला नाही. वास्तविक, दक्षिण आफ्रिका T20 च्या उपांत्य फेरीत जाण्यासाठी, पार्ल रॉयल्सला हा सामना जिंकूनच नाही, तर केवळ 163 धावांचे आव्हान पेलावे लागले होते. पण पार्ल रॉयल्सने त्या लक्ष्यापेक्षा 4 धावा जास्त केल्या. अशा प्रकारे पराभवानंतरही त्याच्यावर दुःखाचा डोंगर कोसळला नाही. पार्ल रॉयल्सकडून, संघाचा सर्वाधिक धावा करणारा जोस बटलर होता, ज्याने 70 धावांची अतुलनीय खेळी खेळली.