43 चेंडूत उद्ध्वस्त केली तुफान गोलंदाजी, ठोकले सर्वात वेगवान शतक


दक्षिण आफ्रिकेच्या नवीन T20 टूर्नामेंट SA20 मध्ये रविवारी सर्वात जबरदस्त खेळी पाहायला मिळाली, ज्याने एकाच वेळी दोन मोठे विक्रम मोडले. डर्बन सुपर जायंट्सचा यष्टिरक्षक फलंदाज हेनरिक क्लासने स्पर्धेच्या इतिहासातील दुसरे शतक ठोकले.

प्रिटोरिया कॅपिटल्सविरुद्ध प्रथम फलंदाजी करताना, क्लासेनने डरबनसाठी अवघ्या 43 चेंडूंमध्ये शतक झळकावले, जे या स्पर्धेतील सर्वात जलद शतक ठरले. क्लासेनने 20व्या षटकाच्या पाचव्या चेंडूवर षटकार मारून शतक पूर्ण केले.

क्लासेन 44 चेंडूंत 10 चौकार आणि 6 षटकारांसह 104 धावा करून नाबाद परतला. क्लासेनच्या कारकिर्दीतील हे पहिले टी-20 शतक होते, जे त्याच्या 141 व्या सामन्यात आले होते.

क्लासेनचे शतक हे SA20 मधील दुसरे शतक आहे. पहिले शतक दक्षिण आफ्रिकेचा अनुभवी फलंदाज आणि जॉबर्ग सुपर किंग्जचा कर्णधार फाफ डुप्लेसीच्या नावावर आहे, ज्याने गेल्या महिन्यात एमआय केपटाऊनविरुद्ध 113 धावा केल्या होत्या.

क्लासेनशिवाय मॅथ्यू ब्रिजकेनेही 21 चेंडूत 46 धावा केल्या. यामुळे डर्बनने 4 गडी गमावून 254 धावा केल्या, जी स्पर्धेतील सर्वात मोठा धावसंख्या ठरली. याआधीही डर्बन आणि प्रिटोरियामध्ये 216 धावांची सर्वाधिक धावसंख्या होती.