ट्विटरचे बॉस एलन मस्क का म्हणाले – खूप कठीण होते गेले तीन महिने


ट्विटर आणि टेस्लाचे सीईओ एलन मस्क यांनी त्यांचे शेवटचे तीन महिने कठीण असल्याचे म्हटले केले. टेस्ला आणि स्पेसएक्समधील कर्तव्ये पार पाडताना ट्विटरला दिवाळखोरीपासून वाचवावे लागले, असे ते म्हणाले. मायक्रोब्लॉगिंग साइटमध्ये अजूनही अनेक आव्हाने आहेत, असेही मस्क म्हणाले. त्यांनी त्यांच्या ट्विटर हँडलवर लिहिले की, गेले 3 महिने खूप खडतर होते, कारण त्यांना टेस्ला आणि स्पेसएक्सच्या जबाबदाऱ्या पार पाडताना ट्विटरला दिवाळखोरीपासून वाचवावे लागले. ते म्हणाले की ट्विटरसमोर अजूनही आव्हाने आहेत. सर्वसामान्य नागरिक आणि जनतेच्या पाठिंब्याचेही त्यांनी कौतुक केले.

ऑक्टोबरमध्ये, ट्विटर विकत घेण्यासाठी $44 अब्ज डॉलरचा करार लॉक केल्यानंतर, मस्कने कंपनीच्या “महसुलात तीव्र घट” बद्दल शोक व्यक्त केला, ज्याचे श्रेय त्यांनी “जाहिरातदारांवर दबाव आणणाऱ्या दबाव गटांना” दिले. वृत्तानुसार, तेव्हापासून त्यांनी ट्विटरवर अनेक बदल केले आहेत. फॉक्स बिझनेसच्या म्हणण्यानुसार, एलन मस्कने ट्विटरच्या जवळपास निम्म्या कर्मचाऱ्यांना कामावरून काढून टाकले आहे, ब्लू सबस्क्रिप्शन सेवा सुरू केली आहे आणि कंपनीच्या सॅन फ्रान्सिस्को मुख्यालयातून आठवणींचा लिलावही केला आहे. त्यांनी नोव्हेंबरमध्ये ट्विटरवर टाळेबंदीचा बचाव केला आणि कंपनीला दिवसाला US$4 दशलक्ष तोटा होत असल्याचा आग्रह धरला.

टाळेबंदीनंतर, जगभरातील माजी ट्विटर कर्मचाऱ्यांनी कराराचे उल्लंघन आणि भेदभावाचे आरोप लावले आहेत, ज्यामुळे मालक एलन मस्कच्या वाढत्या कायदेशीर अडचणींमध्ये भर पडली आहे. मस्कच्या खर्चात कपात करण्याच्या उपायाचा भाग म्हणून कंपनीने नोव्हेंबरच्या सुरुवातीला सुमारे 3,700 कामगारांना कामावरून काढून टाकले, त्यानंतर शेकडो राजीनामे देण्यात आले. वकील लिसा ब्लूम यांचा हवाला देत अहवालानुसार, कंपनीविरुद्ध कायदेशीर कारवाई करणाऱ्या कर्मचाऱ्यांची संख्या सातत्याने वाढत आहे. वकिलाने सांगितले की ती आधीच मस्कने काढलेल्या सुमारे 100 माजी कर्मचाऱ्यांचे प्रतिनिधित्व करत आहे.