बाराव्या दिवशीही बादशाहत कायम, पठाणाच्या कमाईत पुन्हा भरारी


शाहरुख खानला उगाचच बादशाह म्हणत नाही, तर किंग इज बॅक हे त्याने पठाणच्या माध्यमातून सिद्ध केले आहे. पठाणच्या जलद कमाईचा सिलसिला सुरूच आहे. दिवस निघून जात असतील, पण पठाणांच्या कमाईची त्सुनामी थांबताना दिसत नाही. पठाणच्या झंझावातासमोर चांगले चित्रपट आपटले आहेत.

शाहरुखच्या चित्रपटाच्या कमाईने सर्वांनाच हैराण केले आहे. दररोज चाहत्यांची नजर रोजच्या कलेक्शनवर असते. अशा स्थितीत पठाणच्या बाराव्या दिवसाचे आकडेही समोर आले आहेत. पठाणला दुसऱ्या वीकेंडचाही जबरदस्त फायदा झाला आहे. आठवड्याच्या दिवसात कमाईचा वेग थोडा कमी झाला होता. मात्र शनिवार आणि रविवारी पुन्हा उसळी आली आहे. दुसरीकडे, रविवारी या चित्रपटाने शनिवारपेक्षा अधिक व्यवसाय केला आहे.

व्यापार विश्लेषक रमेश बाला यांनी त्यांच्या ट्विटर अकाऊंटवर रविवारची आकडेवारी उघड केली आहे. त्यांच्या म्हणण्यानुसार पठाणने दुसऱ्या रविवारी भारतात 28 कोटी रुपयांचा व्यवसाय केला आहे. ही आकडेवारी समोर आल्यानंतर निर्मात्यांच्या आनंदाला पारावार उरला नाही. पठाणने त्याला अपेक्षेपेक्षा जास्त आनंद दिला आहे. पठाण यांचा सिनेमागृहांवर दबदबा कायम आहे. दुसरीकडे, रमेश बाला यांच्या म्हणण्यानुसार पठाणने जगभरात 850 कोटींचा व्यवसाय केला आहे.

अवघ्या 12 दिवसांत एवढा मोठा आकडा पार करणारा हा पहिलाच बॉलिवूड चित्रपट आहे. या चित्रपटाच्या बॉक्स ऑफिस कलेक्शननेही शाहरुख खानच्या चित्रपटांच्या 4 वर्षांच्या अनुपस्थितीची भरपाई केली आहे. 4 नंतर चाहत्यांनी शाहरुखचे जल्लोषात स्वागत केले आहे. या चित्रपटाने अनेक नवे रेकॉर्ड केले आहेत.