इथे फक्त 300 रुपयांना भाड्याने मिळतो सरकारी फ्लॅट, अशाप्रकारे पूर्ण होईल स्वप्न


जर तुम्हाला स्वस्त भाड्यात फ्लॅट घ्यायचा असेल, तर तुम्ही सरकारी फ्लॅट सहज भाड्याने घेऊ शकता. यासाठी तुम्हाला फक्त 300 रुपये भाडे द्यावे लागेल. आगामी विधानसभा निवडणुका लक्षात घेता अशोक गेहलोत सरकारने दरमहा 300 रुपये भाड्याने सरकारी निवासस्थान देण्याचा निर्णय घेतला आहे. परवडणाऱ्या गृहनिर्माण योजनेअंतर्गत बांधण्यात आलेले हे फ्लॅट असतील. आणि भाडे करार देखील अशा प्रकारे तयार केला जाईल की भाडेकरू 10 वर्षांनंतर मालमत्तेचा मालक होईल आणि त्याच्या सध्याच्या किमतीची फक्त शिल्लक रक्कम देईल.

मनी9 च्या अहवालानुसार, जर तुम्हाला या योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल, तर तुमचे वार्षिक उत्पन्न 3,00,000 रुपयांपेक्षा कमी असले पाहिजे, कारण केवळ 3 लाख रुपयांपेक्षा कमी वार्षिक उत्पन्न असलेली कुटुंबेच या योजनेसाठी पात्र आहेत. परवडणाऱ्या घरांच्या योजनेंतर्गत बांधण्यात आलेल्या मालमत्ता अनेक वर्षांपासून रिकाम्या पडून आहेत. त्यांचा उपयोग करून राजस्थानमधील दुर्बल घटकांची सेवा करण्याची योजना आहे.

शहरी आणि गृहनिर्माण (UHD) विभागाच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याच्या म्हणण्यानुसार, जयपूरमध्ये बहुमजली इमारतींमध्ये (जमीन + तीन मजली) अशा 7,000 पेक्षा जास्त 1 BHK फ्लॅट्स रिकाम्या आहेत आणि आणखी 14,000 फ्लॅट्स इतर सात शहरांमध्ये रिकाम्या आहेत. राज्य अजमेर आणि अलवर जिल्ह्यांमध्ये अशा रिकाम्या मालमत्ता मोठ्या प्रमाणात आहेत.

सरकारने जारी केलेल्या प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे की, संबंधित नागरी संस्थांद्वारे रस्ते, वीज, पाणी इत्यादी सर्व मूलभूत सुविधा या ठिकाणी उपलब्ध करून देण्यात आल्या आहेत. मात्र, वाटपधारकांना वापरानुसार पाणी व वीज बिलाचा भार उचलावा लागणार आहे. प्रथम येणाऱ्यास प्राधान्य या तत्त्वावर ही घरे दिली जातील.

अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे की या योजनेचा अतिरिक्त फायदा आहे की जर त्यांनी मालमत्तेच्या सध्याच्या किमतीची शिल्लक रक्कम भरली, तर त्यांना 10 वर्षांनंतर फ्लॅट खरेदी करण्याची परवानगी दिली जाईल. याचा अर्थ असा की त्यांनी 10 वर्षांसाठी दिलेले भाडे व्याजमुक्त मुद्दल मानले जाईल. या युनिट्सची सध्याची किंमत 4 लाख ते 5 लाख रुपये आहे. त्याच वेळी, एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, 10 वर्षांसाठी 300 रुपये भाडे म्हजेच 36,000 रुपये होतील.