काय आहे रोहित-विराटमधील वादाचे सत्य, माजी प्रशिक्षकाने केला खुलासा


भारतीय क्रिकेट संघात सध्याचे दोन सर्वोत्तम फलंदाज आहेत. ते आहेत विराट कोहली आणि रोहित शर्मा. जेव्हा जेव्हा या दोघांसमोर गोलंदाज येतात, तेव्हा ते घाबरतात आणि जेव्हा हे दोघे एकत्र खेळतात, तेव्हा काय हरकत आहे. हे दोघे बऱ्याच दिवसांपासून टीम इंडियासाठी एकत्र खेळत आहेत. पण एक वेळ अशी आली होती, जेव्हा दोघांमध्ये वाद झाल्याच्या बातम्या आल्या होत्या. विराट कोहली टीम इंडियाचा कर्णधार असताना टीम इंडियामध्ये दोन कॅम्प असल्याच्या बातम्या आल्या होत्या, एक कोहलीचा आणि दुसरा रोहितचा. आता टीम इंडियाचे माजी क्षेत्ररक्षण प्रशिक्षक आर श्रीधर यांनी यावर भाष्य केले आहे आणि वास्तव काय आहे ते सांगितले आहे.

श्रीधर यांनी त्यांच्या ‘कोचिंग बियॉन्ड’ या पुस्तकात यावर लिहिले आहे. असे रिपोर्ट्स आले होते पण त्यात दोघांचा दोष नव्हता, असे त्यांनी सांगितले आहे. सोशल मीडियावर दोघांमध्ये वितुष्ट असल्याच्या बातम्या आल्या, विविध मीडिया रिपोर्ट्स, ज्यामुळे त्यांच्या नात्यात दुरावा आला.

श्रीधरने आपल्या पुस्तकात लिहिलं आहे की, जेव्हा अशा बातम्या आल्या, त्यावेळी संघाचे प्रशिक्षक रवी शास्त्री यांनी दोघांना बोलावून बोलून दाखवले. त्यांनी लिहिले, 2019 च्या विश्वचषकानंतर, ड्रेसिंग रूमबद्दल प्रेसमध्ये बरेच काही सांगितले गेले. आम्हाला सांगण्यात आले की संघात रोहित कॅम्प आणि विराट कॅम्प आहे आणि कोणीतरी सोशल मीडियावर एकमेकांना अनफॉलो केले आहे. अशा गोष्टींना संधी दिली तर या गोष्टी बिघडू शकतात. विश्वचषकानंतर आम्ही टी-20 मालिकेसाठी वेस्ट इंडिजला पोहोचलो. रवीने येथे पहिली गोष्ट केली की त्याने विराट आणि रोहित दोघांनाही बोलावले.

त्याने लिहिले, रवीने दोघांना सांगितले की, भारतीय क्रिकेट चांगले ठेवण्यासाठी दोन्ही खेळाडूंनी एकमेकांसोबत राहणे आवश्यक आहे. सोशल मीडियावर जे चालले आहे ते चालू द्या. पण तुम्ही दोघेही या संघाचे सर्वात वरिष्ठ खेळाडू आहात, त्यामुळे अशा गोष्टी थांबल्या पाहिजेत. तुम्ही हे सर्व मागे सोडून एकत्र पुढे जावे असे मला वाटते.

श्रीधर यांनी लिहिले आहे की, रवी शास्त्री यांची भेट होताच दोन्ही खेळाडूंमध्ये सुधारणा झाली. त्यांनी लिहिले, त्यानंतर गोष्टी चांगल्या झाल्या आहेत. रवीची पावले एकदम मऊ आणि साधी होती. यामुळे दोन्ही खेळाडू एकत्र आले. रवी अशा गोष्टी करण्यात वेळ घालवत नाही. कोहली आणि रोहित यांनी रवीच्या शब्दात योग्यता पाहिली आणि लगेच क्षेत्रात उतरले.