ही आहे जगातील सर्वात शांत खोली, तुम्ही आत घालवू शकत नाही 1 तासही !


शांत वातावरणात राहणे कोणाला आवडत नाही, परंतु सहसा असे होत नाही. तुम्ही ऑफिसमध्ये असाल तर कुठला ना कुठला आवाज येतो आणि घरी गेल्यावर अशीच काहीशी परिस्थिती निर्माण होते. जर घर रस्त्याच्या कडेला असेल तर तुम्ही आवाजापासून अजिबात सुटू शकत नाही, पण तुम्हाला माहित आहे का की जगात अशी एक जागा आहे, जी खूप शांत आहे. तिथे शांतता इतकी आहे की तुम्हाला तुमच्या हृदयाच्या ठोक्यांचा आवाज स्पष्टपणे ऐकू येतो. होय, हे ठिकाण अमेरिकेतील वॉशिंग्टनमध्ये आहे. वास्तविक ही एक खोली आहे, जी अमेरिकन सॉफ्टवेअर कंपनी मायक्रोसॉफ्टच्या ऑफिसमध्ये आहे. ही खोली पृथ्वीवरील सर्वात शांत खोली मानली जाते.

वॉशिंग्टनच्या रेडमंड कॅम्पसमधील मायक्रोसॉफ्टच्या मुख्यालयातील या शांत खोलीचा आवाज उणे २०.३ डेसिबल इतका मोजला गेला आहे. असे म्हणतात की ही खोली इतकी शांत आहे की येथे कोणीही एक तासापेक्षा जास्त वेळ घालवू शकत नाही. या खोलीला गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्डने जगातील सर्वात शांत खोली म्हणून मान्यता दिली आहे.

मिररच्या रिपोर्टनुसार, वैज्ञानिकांनी बनवलेली ही शांत खोली पूर्णपणे कंपनविरोधी आहे. ही खोली 6 पक्क्या भिंतींच्या आत बांधलेली आहे आणि प्रत्येक भिंत 1 फूट जाडीची आहे. त्यामुळे या खोलीत बाहेरून कोणताही आवाज येत नाही. 21-21 फूट लांबी, रुंदी आणि उंची असलेल्या या खोलीची खास गोष्ट म्हणजे या खोलीत आवाजही येत नाही. मुळात खोलीच्या भिंती, मजला आणि छत फायबरग्लासने बनवलेले असते. त्यामुळे आवाज आतून गुंजत नाही.

असे म्हणतात की या खोलीत इतकी शांतता आहे की तुम्हाला तुमच्या रक्ताचा आवाजही ऐकू येतो. रिपोर्ट्सनुसार, आतापर्यंत या खोलीत 45 मिनिटांपेक्षा जास्त कोणीही उभे राहू शकले नाही. ज्या माणसाने एवढा वेळ घालवण्याचे धाडस केले होते, त्यानुसार त्याला खोलीत सरळ उभे राहण्यात त्रास होत होता आणि तोही भरकटत होता.