गौतम अदानींच्या समर्थनार्थ पुढे आली आरएसएस


आता संकटांनी घेरलेल्या गौतम अदानींच्या समर्थनार्थ आरएसएसही आली आहे. राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाने म्हटले आहे की, अदानीविरोधातील हिंडेनबर्ग अहवाल हा सुनियोजित कटाचा भाग आहे. या अहवालानंतर अदानी समूहाला मोठा फटका बसला असून जागतिक श्रीमंतांच्या यादीत तिसऱ्या क्रमांकावर असलेले गौतम अदानी 15व्या क्रमांकावर पोहोचले आहेत. आरएसएसचे मुखपत्र ऑर्गनायझरने म्हटले आहे की, अदानी समूहावरील हल्ला हा भारतविरोधी जॉर्ज सोरोस यांनी बँक ऑफ इंग्लंड आणि बँक ऑफ थायलंडचा नाश केला तसाच आहे. आरएसएसने म्हटले आहे की हिंडेनबर्ग अहवाल हा अदानींच्या विरोधात भारतीयांच्या लॉबीने तयार केलेल्या नकारात्मक कथनाचा भाग आहे.

ऑर्गनायझरने लिहिले की, भारतीय स्वयंसेवी संस्था नॅशनल फाउंडेशन फॉर इंडिया (NFI) ला सोरोस, फोर्ड फाउंडेशन, रॉकफेलर, ओमिड्यार, बिल गेट्स आणि अझीम प्रेमजी यांच्याकडून निधी प्राप्त होतो. एनजीओ IPSMF ची सुरुवात अझीम प्रेमजी यांच्या नेतृत्वाखाली करण्यात आली होती, जी डाव्या विचारसरणीशी संबंधित भारतातील काही प्रसिद्ध प्रचार वेबसाइटना निधी पुरवते.

अलीकडेच अदानी यांनी एनडीटीव्हीची हिस्सेदारी विकत घेतल्यानंतर ज्येष्ठ पत्रकार रवीश कुमार यांनी वृत्तवाहिनीचा राजीनामा दिल्याचा उल्लेखही ऑर्गनायझरने केला आहे. मुखपत्रात म्हटले आहे की पर्यावरणावर काम करणारी एनजीओ बीबीसीच्या माहितीपटाच्या समर्थनार्थ ट्विट का करेल. त्याचा खरा उद्देश काय, असा प्रश्न आयोजकांनी उपस्थित केला.

ऑर्गनायझर म्हणाले की ते काँग्रेस किंवा टीएमसी शासित राज्यांमध्ये अदानी प्रकल्पांना लक्ष्य करत नाहीत. राहुल गांधींवर निशाणा साधत मुखपत्राने राहुल यांच्या वक्तव्याशी सहमत असल्याचे म्हटले आहे. अदानी केवळ आपल्या मोदी समर्थकाची प्रतिमा काढून टाकण्यासाठी इतर राज्यांकडे वाटचाल करत असल्याचेही पुढे म्हटले आहे.