चुकीच्या बोटाचे झाले ऑपरेशन, अनेक दिवस वेदनेने त्रस्त, आता तुफानी फलंदाजीने करत आहे हैराण


बांगलादेश प्रीमियर लीगमध्ये शुक्रवारी ढाका डॉमिनेटर्स आणि रंगपूर रायडर्स यांच्यात रोमांचक सामना रंगला. या सामन्याला रंगपूरचे नाव देण्यात आले. कोणी जिंकले तरी चालेल, पण या सामन्यात चाहत्यांचे खरे मनोरंजन झाले, ते बांगलादेशचा यष्टिरक्षक नुरुल हसनची फलंदाजीमुळे. ढाका येथील शेर-ए-बांगला स्टेडियमवर रंगपूरच्या कर्णधाराने षटकार आणि चौकारांची आतिषबाजी केली. त्याच्याकडे पाहून असे वाटले नाही की हा खेळाडू काही काळापर्यंत त्याच्या हाताचे चुकीचे ऑपरेशन झाल्याचा दावा करत होता.

नुरुल हसनला रंगपूर संघाचा कर्णधार बनवण्यात आले आहे. गुरुवारी ढाका संघाने प्रथम फलंदाजी करताना 130 धावा केल्या. ढाकातर्फे आरिफुल हकने सर्वाधिक धावा केल्या. त्याचवेळी, यानंतर रंगपूरचा संघ फलंदाजीसाठी उतरला आणि केवळ तीन चेंडू शिल्लक असताना विजय मिळवला. रंगपूरचा कर्णधार नुरुल हसनला सामनावीर म्हणून गौरवण्यात आले.

नुरुलने आपल्या संघाकडून सर्वाधिक 61 धावा केल्या. त्याने 184.85 च्या स्ट्राईक रेटने 33 चेंडूत स्फोटक फलंदाजी केली. त्याच्या खेळीत सात चौकार आणि तीन षटकारांचा समावेश होता. फलंदाजीसोबतच हसन यष्टिरक्षक म्हणूनही चांगला खेळला. त्याने एक अप्रतिम झेल घेतला आणि दोन धावबाद होण्यात मदत केली. हसन पूर्वी बोटाच्या शस्त्रक्रियेमुळे खूप चिंतेत होता, पण आता त्याचा खेळ पाहून दुखण्यात आराम मिळाल्याचे दिसते.

झिम्बाब्वे दौऱ्यावर हसनला दुखापत झाली होती. यानंतर सिंगापूरमध्ये त्याच्या हातावर शस्त्रक्रिया करण्यात आली. शस्त्रक्रिया झाल्यापासून नुरुल हसनला खूप वेदना होत होत्या. त्याचा त्रास बरा होण्याऐवजी वाढला. याच दुखण्याने त्याने न्यूझीलंडविरुद्ध टी-20 मालिका आणि त्यानंतर टी-20 विश्वचषक खेळला. त्यानंतरही त्याला वेदनांपासून आराम मिळाला नाही. आपल्या बोटाचे ऑपरेशन नीट झाले नाही असे त्याला वाटू लागले. ऑपरेशनमध्ये काही चूक झाली होती आणि त्यामुळेच त्याला खूप वेदना होत आहेत. आता मात्र हसन रंगात दिसायला लागला आहे. अशा परिस्थितीत कदाचित त्याने बोटाच्या दुखण्यावर इलाज शोधला असेल.