फोनमध्ये कोणीही करू शकणार नाही घुसखोरी, गुगल आणत आहे हे मस्त फीचर


सहसा फोन पासवर्ड संरक्षित असतो. मात्र यानंतरही फोनवर घुसखोरी करणे शक्य असते. कारण तुमचे कुटुंब आणि मित्रांना तुमच्या फोनचा पासवर्ड माहित असतो. अशा स्थितीत तुम्ही फोनवर काय शोधले आहे, ते शोधू शकतात. आपण फोनवर काय शोधले हे कोणालाही कळू नये असे वाटत असेल, तर तुम्ही शोध हिस्ट्री हटवू शकता.

मात्र, सर्च हिस्ट्री हटवताना तुम्हाला 1 तासाचा पर्याय निवडवा लागेल. अशा स्थितीत तुम्ही एका तासात जे शोधले आहे, ती सर्व सर्च हिस्ट्री डिलीट होतो. पण आता गुगल क्रोम युजर्सना एक नवीन सुविधा देणार आहे. याच्या मदतीने यूजर्स येत्या काही दिवसांत 15 मिनिटांचा सर्च हिस्ट्री हटवू शकतील. आम्ही तुम्हाला सांगतो की 2021 च्या सुरुवातीला, Google ने अॅपवर 15 मिनिटांचा सर्च हिस्ट्री हटविण्याचा पर्याय दिला होता.

क्रोम स्टोरीच्या रिपोर्टनुसार, गुगल हे फीचर अँड्रॉइडवरील क्रोम अॅपमध्ये जोडू शकते. गुगल क्रोमचे हे फीचर अँड्रॉईड यूजर्ससाठी असेल. यामुळे यूजर्स त्यांचा ब्राउझिंग हिस्ट्री सहज डिलीट करू शकतील. या नवीन फीचरचे अपडेट लवकरच प्रसिद्ध केले जाईल. याच्या मदतीने अँड्रॉइड क्रोम अॅपमध्ये शेवटच्या 15 मिनिटांची ब्राउझिंग हिस्ट्री डिलीट केली जाऊ शकते.

गुगल सर्च हिस्ट्री डिलीट करण्याचा ऑप्शन यापूर्वीही देण्यात आला होता. यासाठी 15 मिनिटे, 4 आठवडे, 7 दिवस, 24 तास आणि शेवटचा एक तास असा पर्याय गुगलने दिला होता. या कालावधीत वापरकर्ते शोध इतिहास हटविण्यास सक्षम होते. पण आता 15 मिनिटांचा पर्याय जोडला जात आहे.