आयपीएलमध्ये सापडला नाही खरेदीदार, आता फटकेबाजी करत संघाला नेले उपांत्य फेरीत


आपल्या शानदार खेळाच्या जोरावर कर्नाटकने रणजी ट्रॉफीच्या चालू मोसमात उपांत्य फेरीत धडक मारली आहे. या संघाने उपांत्यपूर्व फेरीच्या सामन्याच्या चौथ्या आणि शेवटच्या दिवशी शुक्रवारी उत्तराखंडचा एक डाव आणि 281 धावांनी पराभव केला आणि अंतिम-4 मध्ये प्रवेश केला. कर्नाटकने या सामन्यात एकच डाव खेळला आणि एवढी मोठी धावसंख्या उभारली की उत्तराखंडकडे त्याचे उत्तर नव्हते. प्रथम फलंदाजी करताना उत्तराखंडने 116 धावा केल्या. यानंतर कर्नाटकने पहिल्या डावात 606 धावा करत 490 धावांची आघाडी घेतली.

उत्तराखंडचा संघ कर्नाटकने दुसऱ्या डावात घेतलेली आघाडी पार करू शकला नाही आणि 209 धावांत गुंडाळल्यानंतर सामना गमावला. कर्नाटकच्या एकत्रित गोलंदाजीसमोर त्यांचे फलंदाज टिकाव धरू शकले नाहीत. कर्नाटकच्या या विजयात श्रेयस गोपालचा महत्त्वाचा वाटा होता. त्याने बॅट आणि बॉल या दोन्ही बाजूंनी शानदार योगदान देत संघाला विजय मिळवून देण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली. गोपालने या सामन्यात नाबाद 161 धावा केल्या ज्यात त्याने 288 चेंडूंचा सामना केला आणि 16 चौकार आणि एक षटकार लगावला. आणि दुसऱ्या डावात तीन विकेट्स घेऊन त्याने आपल्या नावावर केले.

उत्तराखंडने चौथ्या दिवसाची सुरुवात तीन गड्यांच्या मोबदल्यात 106 धावांवर केली. दिक्षांशू नेगी आणि स्वप्नील सिंग यांनी त्यांचा डाव 27-27 धावांनी वाढवला. संघाला दिवसाचा पहिला धक्का नेगीच्या रूपाने बसला, तो त्याच्या खात्यात दोन धावांची भर घालून बाद झाला. स्वप्नीलने आपले अर्धशतक पूर्ण केले, मात्र त्याला त्याची खेळी त्यापलीकडे नेता आली नाही. वैयक्तिक 51 धावांवर तो बाद झाला. त्याने आपल्या डावात 100 चेंडूंचा सामना केला आणि सात चौकार आणि एक षटकार लगावला. यानंतर अखिल रावत 10, अभय नेगी 15 हेही झटपट पॅव्हेलियनमध्ये परतले. गोपालने निखिल कोहली आणि दीपक धापोला यांना खातेही उघडू दिले नाही. यासह उत्तराखंडचा डाव संपुष्टात आला.

कर्नाटककडून दुसऱ्या डावात विदावथ केवरप्पा आणि एम व्यंकटेश यांनी प्रत्येकी दोन गडी बाद केले. गोपाल आणि विजयकुमार प्रौढ यांनी प्रत्येकी तीन गडी बाद केले. गोपालने पहिल्या डावात गोलंदाजी केली नाही.

यावेळी मात्र इंडियन प्रीमियर लीगच्या (आयपीएल) पुढील हंगामासाठी झालेल्या लिलावात गोपालने निराशा केली. त्याच्यासाठी कोणत्याही संघाने बोली लावली नव्हती. गेल्या मोसमात त्याला सनरायझर्स हैदराबादने विकत घेतले होते पण तो एकही सामना खेळू शकला नाही. यापूर्वी तो राजस्थान रॉयल्सचा महत्त्वाचा भाग होता.त्याने आयपीएलमध्येही हॅट्ट्रिक केली आहे जी त्याने राजस्थानकडून खेळताना घेतली होती. गोपाल 2014 पासून आयपीएल खेळत आहे. त्याने आतापर्यंत 49 आयपीएल सामने खेळले असून 49 विकेट घेतल्या आहेत.