अवघ्या 14 लाख रुपयांना विकली गेली 1.21 कोटी रुपयांची पोर्श स्पोर्ट्स कार, जाणून घ्या कशी


जगातील सर्वात महागड्या कार कंपन्यांपैकी एक असलेल्या पोर्शला चीनमधील एका डीलरने केलेल्या चुकीचा फटका सहन करावा लागला. चिनी डीलरने कंपनीची दीड कोटी रुपयांची कार अवघ्या 14 लाख रुपयांना विकली. खरं तर, ही चूक डीलरच्या जाहिरातीत घडली होती, ज्यामध्ये पोर्शची ही आलिशान कार $ 18,000 मध्ये उपलब्ध असल्याचे म्हटले होते, पण वास्तवात या कारची किंमत $ 148,000 असल्याचे सांगितले जात आहे. Porsche च्या या मॉडेलचे नाव Panamera आहे.

उत्तर चीनच्या यिनचुआन शहरातील डीलरशिपने ऑनलाइन जाहिरात पोस्ट केली होती की कारची किंमत 124,000 युआन असेल. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, कंपनीच्या जाहिरातीतील “चूकी” ने संभाव्य ग्राहकांचे बरेच लक्ष आणि स्वारस्य आकर्षित केले. शेकडो दुकानदारांनी 911 युआनच्या एकूण राखीव किंमतीवर बुक केले. त्यानंतर, पोर्शने कबूल केले की यिनचुआन या उत्तरेकडील शहरातील डीलरशिपने “सूचीबद्ध किरकोळ किंमतीमध्ये गंभीर चूक” संबंधित माहिती पोस्ट केली होती.

ब्लूमबर्गने नोंदवले की पोर्शच्या प्रवक्त्याने सांगितले की डीलरशिपने चूक लक्षात आल्यानंतर लगेच चुकीची जाहिरात काढून टाकली. अहवालानुसार, पोर्शने 2023 पानामेरा ऑर्डर केलेल्या ग्राहकांना परिस्थितीबद्दल सूचित केले आणि आरक्षण रद्द केल्याच्या 48 तासांच्या आत परतावा देण्याचे वचन दिले. डीलरशिपच्या चुकीचा फायदा आरक्षित करणाऱ्या पहिल्या ग्राहकाला झाला. अहवालांनुसार, त्यांनी आधीपासून स्टॉकमध्ये असलेल्या कारसह “संमत निकालाची वाटाघाटी केली”.

Porsche Panamera भारतात रु. 1.5 कोटी ते रु. 2.7 कोटी (एक्स-शोरूम) किंमतीला उपलब्ध आहे. या मूल्य श्रेणीमध्ये वाहनाचे Panamera, Platinum Edition, GTS, Turbo S आणि Turbo S E-Hybrid मॉडेल समाविष्ट आहेत. भव्य स्पोर्ट्स सेडान ऑडी RS7 स्पोर्टबॅक, मर्सिडीज-AMG GT63 S 4-डोर कूप आणि BMW 8 मालिका ग्रॅन कूप यांसारख्या मॉडेल्सशी स्पर्धा करते.