रेल्वे आता घेणार नाही ही मोठी भरती परीक्षा, जाणून घ्या कशा मिळणार नोकऱ्या


रेल्वेत नोकरीसाठी तयारी करणाऱ्या उमेदवारांनी लक्ष द्या. जर तुम्ही रेल्वे भरतीद्वारे उच्च पदावर नोकरी मिळवण्याचा विचार करत असाल, तर तुमच्यासाठी महत्त्वाची माहिती आहे. हे रेल्वे व्यवस्थापन सेवेबद्दल आहे. रेल्वे रिक्रूटमेंट बोर्ड या सरकारी नोकरीसाठी परीक्षा घेणार नाही. ही जबाबदारी यापूर्वी यूपीएससीकडे देण्यात आली होती. यूपीएससी आयआरएमएसची परीक्षा स्वतंत्रपणे घेणार असल्याचे सांगण्यात आले. मात्र आता त्यातही बदल करण्यात आला आहे. रेल्वे मंत्रालयाने आता सांगितले आहे की UPSC स्वतंत्र IRMS 2023 परीक्षा घेणार नाही. मग IRMS भरती कशी होणार? हे जाणून घ्या…

रेल्वे मंत्रालयाने जारी केलेल्या ताज्या सूचनेनुसार, आता रेल्वेमध्ये IRMS ची भरती UPSC नागरी सेवा परीक्षेद्वारे केली जाईल. आता हे स्पष्ट झाले आहे.. जर तुम्हाला IRMS नोकरी मिळवायची असेल, तर तुम्हाला UPSC ची नागरी सेवा परीक्षा द्यावी लागेल. त्याची अधिसूचना आणि फॉर्म आला आहे. खाली दिलेल्या लिंकवरून डाउनलोड करा.

जर तुम्हाला IRMS परीक्षा द्यायची असेल तर तुम्हाला UPSC नागरी सेवा परीक्षेसाठी अर्ज करावा लागेल. केंद्रीय लोकसेवा आयोगाने UPSC नागरी सेवा परीक्षा 2023 ची अधिसूचना जारी केली आहे. अर्जही सुरू झाले आहेत. तुम्ही upsc.gov.in वर जाऊन नोंदणी करू शकता.

1 फेब्रुवारीपासून अर्ज भरण्याची प्रक्रिया सुरू झाली आहे. अर्ज करण्याची अंतिम तारीख 21 फेब्रुवारी 2023 आहे. प्रिलिम्स परीक्षा 28 मे 2023 रोजी घेतली जाईल. तुम्ही अधिसूचनेत परीक्षेचा संपूर्ण अभ्यासक्रम पाहू शकता.

या लिंकवरून UPSC नागरी सेवा 2023 अधिसूचना PDF डाउनलोड करा.

UPSC CSE 2023 साठी ही थेट लिंक आहे.

जेव्हा भारतीय रेल्वे मंत्रालयाने सांगितले होते की UPSC 2023 पासून स्वतंत्र IRMS परीक्षा घेईल, तेव्हा शेवटच्या क्षणी निर्णय का बदलला? परीक्षा स्वतंत्रपणे का घेतली जात नाही. किंबहुना त्यात नागरी सेवांमध्येच भर पडली आहे का? या प्रश्नांना मंत्रालयाने कोणतेही उत्तर दिलेले नाही. मात्र, अभियांत्रिकी पार्श्वभूमी नसलेल्या अधिकाऱ्यांच्या दबावाखाली हा निर्णय घेण्यात आल्याचे रेल्वे मंत्रालयातील सूत्रांचे म्हणणे आहे.