Zomato वर 3000 रु. किलोने मिळतोय हलवा, तर 400 मध्ये दोन गुलाब जामुन, लोकांनी विचारले – हे 2023च आहे ना!


गोड पदार्थ कोणाला आवडत नाहीत? दुसरीकडे, देसी खाल्ल्यानंतर हे मिळाले तर भाऊ, मग आयत्यावर कोयता होईल. अशा परिस्थितीत बहुतेक लोक मिठाईच्या दुकानांकडे वळतात किंवा घरबसल्या ऑनलाइन ऑर्डर करतात. पण फूड डिलिव्हरी अॅपवर वाजवी किमतीपेक्षा कितीतरी पटीने जास्त गोड पदार्थ पाहिल्यावर मनाला मुरड घालावी लागते. एका व्यक्तीला झोमॅटो अॅपवरून गुलाब जामुन मागवायचे होते, तेव्हाही असेच घडले. अॅपवर गुलाब जामुनच्या दोन पिसची 400 रुपये किंमत पाहून त्यांना धक्काच बसला. मग त्या व्यक्तीने स्क्रीनशॉट घेतला आणि तो ट्विटरवर शेअर केला, जो व्हायरल झाला आहे. आता या पोस्टवर लोक वेगवेगळ्या गोष्टी बोलत आहेत.


ट्विटरवर भूपेंद्र नावाच्या वापरकर्त्याने स्क्रीनशॉट शेअर केला आणि लिहिले की, ‘दोन गुलाब जामुनसाठी 400 रुपये, गाजराचा हलवा प्रति किलो 3000 रुपये… तेही 80 टक्के डिस्काउंटसह. ते इतके स्वस्त आहे, यावर विश्वास बसत नाही. मी खरंच 2023 मध्ये आहे का? यासोबतच युजरने झोमॅटोवर टोमणे मारत लिहिले आहे, तुमच्या औदार्याबद्दल धन्यवाद. भूपेंद्रच्या या ट्विटने सोशल मीडियावर केवळ फूड डिलिव्हरी अॅप्सवरच नव्हे, तर इतर शॉपिंग वेबसाइट्सवरही अवाजवी किमतींबद्दल नव्या वादाला तोंड फोडले आहे. ग्राहकांना फसवण्यासाठी कंपन्या सवलतीचे निमित्त देतात, असे लोकांचे म्हणणे आहे, तर वास्तव हेच आहे.

यावर उत्तर देताना झोमॅटोने लिहिले आहे की, ‘हाय भूपेंद्र… आम्हाला याची चौकशी करायला आवडेल. कृपया आमच्यासोबत DM द्वारे रेस्टॉरंटचे तपशील शेअर करा. आम्ही किमती निश्चित करण्यासाठी रेस्टॉरंटशी संपर्क साधू. असाच अनुभव शेअर करताना आणखी एका ट्विटर युजरने लिहिले की, ‘ही मोठी सवलत आहे, मी 1000 रुपयांची कोल्ड कॉफी पाहिली, पण ती 120 झाली.