शुभमन गिलच्या शतकानंतर का रडत असेल ‘पठाण’, काय केले शाहरुख खानने?


शुभमन गिलने आपल्या दमदार फलंदाजीने सर्वांची मने जिंकली आहेत. या उजव्या हाताच्या फलंदाजाने एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये धुमाकूळ घातल्यानंतर आता टी-20 क्रिकेटमध्येही आग लावली आहे. टी-20 इंटरनॅशनलमध्ये गिलने न्यूझीलंडविरुद्ध शतक झळकावले आहे. अहमदाबाद टी-20 मध्ये गिलने 63 चेंडूत 126 धावांची नाबाद खेळी केली. या खेळीनंतर प्रत्येक क्रिकेट तज्ञ, खेळाडू, चाहते त्याचे कौतुक करत आहेत. पण गिलच्या या धुमधडाका खेळी पाहिल्यानंतर कदाचित एक व्यक्ती असेल ज्याला पश्चाताप होत असेल. शुबमन गिलची किंमत समजू शकलेली नाही आणि आता आपल्या पायावर दगड मारल्याचा त्याला भास होत असावा.

आम्ही बोलत आहोत आयपीएल टीम कोलकाता नाईट रायडर्स आणि त्याचा मालक शाहरुख खानबद्दल. एकीकडे शाहरुख खानच्या ‘पठाण’ या नव्या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर खळबळ उडवून दिली आहे, तर दुसरीकडे शुभमन गिलही क्रिकेटचा नवा पठाण बनला आहे. शुभमन गिल आयपीएलच्या 14 व्या हंगामापर्यंत शाहरुखच्या टीम केकेआरचा एक भाग होता, परंतु त्याला आयपीएल 2022 पूर्वी संघातून रिलीज करण्यात आले.

शुभमन गिल 2018 मध्ये कोलकाता नाईट रायडर्सशी संबंधित होता. त्याचे पहिले दोन सत्र सरासरीचे होते, पण नंतर 2020 आणि 2021 मध्ये त्याने KKR साठी 400 पेक्षा जास्त धावा केल्या. जरी त्याचा स्ट्राइक रेट 120 पेक्षा कमी होता. त्यानंतर KKR ने मोठा निर्णय घेतला आणि IPL 2022 च्या लिलावापूर्वी त्याला सोडले. यानंतर गिलने गुजरात टायटन्समध्ये प्रवेश केला आणि त्याने 16 सामन्यात 483 धावा केल्या आणि हा संघ पदार्पणातच चॅम्पियन बनला. गिलचा स्ट्राईक रेटही 130 च्या पुढे गेला आणि तेव्हापासून या खेळाडूने मागे वळून पाहिले नाही.

शुभमन गिलने गेल्या एका महिन्यात चार शतके ठोकली आहेत, ज्यात वनडे द्विशतकही आहे. गिलने तिरुवनंतपुरममध्ये श्रीलंकेविरुद्ध 116 धावा केल्या होत्या. त्यानंतर हैदराबादमध्ये न्यूझीलंडविरुद्ध 208 धावा केल्या. इंदूरमध्ये त्याच्या बॅटमधून 112 धावा निघाल्या. आता अहमदाबादमध्ये त्याने नाबाद 126 धावा ठोकल्या.

  • शुभमन गिलने गेल्या 7 सामन्यात 4 शतके झळकावली आहेत.
  • गिलने 124 च्या सरासरीने 620 धावा केल्या.
  • गिलचा स्ट्राइक रेट 136 पेक्षा जास्त आहे.
  • गिलने 23 षटकार, 67 चौकार मारले आहेत.

हे आकडे पुष्टी देत ​​आहेत की गिल आता एका वेगळ्या स्तराचा खेळाडू झाला आहे. त्याचा स्ट्राईक रेटही अप्रतिम आहे आणि कुठेतरी कोलकाताने त्याला रिलीज करुन मोठी चूक केली आहे.

कोलकाता नाईट रायडर्सनेही शुभमन गिलच्या आधी सूर्यकुमार यादवला समजून घेण्यात चूक केली. सूर्यकुमार यादवने कोलकाता येथे तीन वर्षे वेळ घालवला, तो संघाचा उपकर्णधारही होता पण त्याला 2018 साली रिलीज करण्यात आले आणि तो मुंबई इंडियन्स संघात सामील झाला. यानंतर सूर्यकुमारने खेळाची वेगळी पातळी दाखवली आणि आज तो T20 मध्ये नंबर 1 फलंदाज आहे.