तुमची बंद असलेली एलआयसी पॉलिसी अशा प्रकारे करा पुन्हा सुरू, मिळवा बंपर ऑफर


एलआयसी इंडियाने पुन्हा एकदा आपल्या ग्राहकांसाठी खास ऑफर आणल्या आहेत. LIC ने बंद असलेली पॉलिसी पुन्हा चालू करण्याची सुविधा दिली आहे. या योजनेअंतर्गत, तुम्ही तुमची पॉलिसी पुन्हा सुरू करू शकाल. लोकांना यावर 30% सूट देखील मिळेल. अलीकडेच कंपनीने विशेष पुनरुज्जीवन मोहीम सुरू केली आहे.

तसे, पॉलिसी धारकांसाठी वेगवेगळ्या योजनांसाठी वेगवेगळ्या प्रीमियम रक्कम आहेत. ज्याचे पेमेंट प्लॅननुसार ग्राहकाला करावे लागेल. परंतु काही वेळा मुदतीच्या आत पेमेंट न केल्यास पॉलिसी लॅप्स होते. अशा परिस्थितीत, पॉलिसीधारक व्याजासह प्रीमियम भरून पॉलिसीचे पुनरुज्जीवन करू शकतो. त्याच्या ग्राहकांसाठी, LIC ने 2023 साठी लॅप्स्ड पॉलिसी रिव्हायव्हल स्कीम जाहीर केली आहे.

एलआयसी लॅप्स पॉलिसी रिव्हायव्हल स्कीम म्हणजे विमाधारकांना त्यांची योजना पुन्हा सुरू करण्यासाठी विलंब शुल्कावर 30% पर्यंत सूट दिली जात आहे. सूटची टक्केवारी पॉलिसीच्या प्रकारावर आणि ग्राहकाच्या LIC प्रीमियम रकमेवर अवलंबून असते. ही योजना जानेवारी 2021 मध्ये सुरू झाली.

अलीकडेच, एलआयसीने एका ट्विटमध्ये बंद केलेली पॉलिसी पुन्हा सुरू करण्यासाठी विशेष ऑफर दिली आहे. एलआयसीने सांगितले की, तुमची बंद झालेली एलआयसी पॉलिसी विलंब शुल्क भरून पुन्हा सुरू केली जाऊ शकते. एलआयसी अशा पॉलिसीधारकांना ही संधी देत ​​आहे ज्यांची पॉलिसी प्रीमियम न भरल्यामुळे बंद झाली होती. एलआयसीने यासाठी 1 फेब्रुवारी 2023 ते 24 मार्च 2023 दरम्यानची तारीख दिली आहे.

LIC 1 लाखांपर्यंतच्या एकूण प्रीमियमवर 25% सूट देत आहे, ज्यामध्ये तुम्हाला 2500 पर्यंत सूट मिळेल. 100001 ते 300000 रुपयांपर्यंतच्या प्रीमियमवर 25 टक्के सूट दिली जात आहे. एलआयसी 3 लाख रुपयांपेक्षा जास्त प्रीमियमवर 30 टक्के सूट देऊन 3500 रुपयांपर्यंत सूट देत आहे.

टर्म इन्शुरन्स, हेल्थ इन्शुरन्स, मल्टिपल रिस्क पॉलिसी यासारख्या उच्च जोखमीच्या योजनांना एलआयसीच्या पुनरुज्जीवन मोहिमेचा लाभ मिळणार नाही. ज्या पॉलिसी प्रीमियम भरण्याच्या मुदतीदरम्यान लॅप्स झाल्या आहेत आणि ज्यांची मुदत पुनरुज्जीवन तारखेपर्यंत पूर्ण झाली नाही, त्यांचा या मोहिमेत समावेश केला आहे.

एलआयसीच्या या विशेष ऑफरचा लाभ घेण्यासाठी पॉलिसीधारक त्यांच्या एजंटशी संपर्क साधू शकतात. पॉलिसीधारक एलआयसीच्या अधिकृत वेबसाइटवरून पुनरुज्जीवन फॉर्म डाउनलोड करू शकतात. विलंब शुल्क आणि प्रीमियमच्या थकित रकमेसह फॉर्म भरून एलआयसी कार्यालयात जमा करावा लागेल. यानंतर तुमची पॉलिसी पुन्हा सुरू होईल.