IND vs AUS : समोर आली जडेजा, अय्यर, बुमराहबाबत ताजी अपडेट, जाणून घ्या कधी होईल तिघांचे पुनरागमन


भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील चार सामन्यांच्या कसोटी मालिकेला आता फक्त एक आठवडा बाकी असून आता मालिका सुरू होण्याची सर्वांनाच प्रतीक्षा आहे. त्याचबरोबर जसप्रीत बुमराह, रवींद्र जडेजा आणि श्रेयस अय्यर यांच्या फिटनेसबद्दल टीम इंडिया आणि त्याच्या चाहत्यांनाही उत्सुकता आहे. आता या तिघांचीही ताजी माहिती समोर आली आहे.

राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमीकडून फिटनेस प्रमाणपत्र मिळालेल्या रवींद्र जडेजाच्या रूपाने भारतासाठी सर्वात चांगली बातमी आली आहे. ऑगस्ट 2022 मध्ये आशिया चषकादरम्यान त्याला दुखापत झाली होती आणि तेव्हापासून तो मैदानाबाहेर होता.

क्रिकबझच्या वृत्तात असे म्हटले आहे की एनसीएच्या वैद्यकीय पथकाने त्याला कसोटी मालिकेसाठी तंदुरुस्त घोषित केले आहे आणि तो टीम इंडियासोबत नागपुरातील शिबिरात सामील होईल. जडेजा नुकताच सुमारे 5 महिन्यांनंतर रणजी ट्रॉफीद्वारे मैदानात परतला आणि त्याने सौराष्ट्रसाठी एका डावात 7 विकेट घेतल्या.

संघाचा स्टार वेगवान गोलंदाज जसप्रीत बुमराहही पुन्हा तंदुरुस्त होण्याच्या मार्गावर आहे. टाईम्स ऑफ इंडियाच्या रिपोर्टनुसार, बुमराहने एनसीएमध्ये गोलंदाजी सुरू केली आहे. त्याला गोलंदाजीत कोणतीही अडचण नसेल, तर तो मालिकेतील शेवटच्या दोन कसोटींसाठी उपलब्ध होऊ शकतो.

श्रेयस अय्यरबद्दल सांगायचे तर, सध्या भारतीय फलंदाज अद्याप पूर्णपणे तंदुरुस्त झालेला नाही. पाठीच्या समस्येमुळे अय्यरला न्यूझीलंड मालिकेतून बाहेर काढण्यात आले होते, परंतु तो अद्याप तंदुरुस्त नाही आणि अद्याप एनसीएमध्ये आहे. त्याला अद्याप अधिकृतरित्या बाहेर घोषित केले गेले नसले, तरी पहिल्या कसोटीत खेळणे त्याच्यासाठी जवळपास अशक्य आहे.