या फलंदाजाने 11 षटकार ठोकून बिघडवले गोलंदाजांचे गणित, T20 मध्ये झंझावाती शतक


भारताचा अर्थसंकल्प चांगला, वाईट की मध्यम असेल, हे नंतर कळेल. पण, त्याआधी गोलंदाजांचे बजेट नक्कीच बिघडले आहे. बांगलादेश प्रीमियर लीगमध्ये 31 जानेवारीला संध्याकाळी खेळल्या गेलेल्या सामन्यात – तुम एक मारोगे तो हम दो मरेंगे या धर्तीवर फलंदाजी दिसली. हा सामना खुलना टायगर्स आणि कोमिल्ला व्हिक्टोरियन्स यांच्यात होता. या सामन्यात खुलना टायगर्सच्या फलंदाजाने 11 चौकार मारले, त्यानंतर कोमिल्ला व्हिक्टोरियन्सच्या फलंदाजाने त्याला 11 षटकार मारून चोख प्रत्युत्तर दिले. याचा परिणाम असा झाला की सामना केवळ उच्चांकीच झाला नाही, तर गोलंदाजही बस… बस.. करताना दिसले.

कोमिल्ला व्हिक्टोरियन्सकडून 11 षटकार ठोकणाऱ्या या फलंदाजाने या सामन्यात धमाकेदार शतक झळकावले. त्‍याने टी-20मध्‍ये आपली सर्वात मोठी धावसंख्या केली आणि, त्याचा परिणाम असा झाला की, खुलना टायगर्सने दिलेले 211 धावांचे लक्ष्यही कोमिल्ला व्हिक्टोरियन्ससाठी कमी पडले. झंझावाती शतक झळकावणाऱ्या जॉन्सन चार्ल्सने एकट्याने खुलना टायगर्सच्या विजयाच्या आशा धुवून काढल्या.

वेस्ट इंडिजचा 34 वर्षीय यष्टीरक्षक फलंदाज जॉन्सन चार्ल्सने कोमिल्ला व्हिक्टोरियन्ससाठी अवघ्या 53 चेंडूत शतक पूर्ण केले. त्याने 10 षटकार आणि 5 चौकार मारून शतक पूर्ण केले. तथापि, त्याची एकूण फलंदाजी 85 मिनिटे चालली, ज्यामध्ये त्याने 56 चेंडूंचा सामना केला आणि नाबाद 107 धावा केल्या. त्यात चौकार फक्त 5 राहिले पण षटकारांची संख्या 11 झाली.

जॉन्सन चार्ल्सच्या T20 कारकिर्दीतील ही सर्वात मोठी धावसंख्या ठरली. तसेच संपूर्ण कारकिर्दीतील दुसरे टी-20 शतक झळकावले.

जॉन्सन चार्ल्सने आपल्या धमाकेदार शतकी खेळीत खुलना टायगर्सच्या अर्धा डझन म्हणजेच 6 गोलंदाजांचे बजेट बिघडवले. त्याने सामन्यात खेळत असलेल्या पाकिस्तान आणि बांगलादेशी गोलंदाजांचा खरपूस समाचार घेतला आणि 12 किंवा त्याहून अधिक इकोनॉमीसह त्यांच्याविरुद्ध धावा केल्या.

प्रथम फलंदाजी करताना खुलना टायगर्सने 20 षटकांत 2 बाद 210 धावा केल्या. यामध्ये तमिम इक्बालच्या 95 धावा आणि कर्णधार शे होपच्या 91 धावांचा मोठा वाटा आहे. दुसरीकडे कोमिल्ला व्हिक्टोरियन्सने 18.2 षटकांत 211 धावांचे लक्ष्य गाठले. व्हिक्टोरियन्सकडून जॉन्सन चार्ल्सने शतक झळकावले. त्याच्याशिवाय पाकिस्तानच्या मोहम्मद रिझवाननेही 73 धावांचे मोठे योगदान दिले.