शुभमन गिल होणार संघाबाहेर, संघात खेळणार 13 डावातील फ्लॉप खेळाडू!


शुभमन गिलने आपल्या धडाकेबाज फलंदाजीने चाहत्यांची मने जिंकली आहेत. या खेळाडूने वनडे फॉरमॅटमध्ये धुमाकूळ घातला आहे, मात्र गिलची टी-20 फॉरमॅटमधील कामगिरी त्याच्या टॅलेंटनुसार अद्यापही समोर आलेली नाही. न्यूझीलंडविरुद्धच्या सध्याच्या टी-20 मालिकेतील दोन्ही सामन्यांमध्ये गिलला चांगली कामगिरी करता आली नाही. त्याचबरोबर इशान किशनही त्याच्यासोबत फ्लॉप ठरला आहे. टी-20 फॉरमॅटमध्ये त्यांची अवस्था खराब आहे. मात्र, दरम्यान, तिसऱ्या टी-20पूर्वी शुभमन गिलला प्लेइंग इलेव्हनमधून वगळण्याची मागणी होत असल्याचे माजी क्रिकेटपटू वसीम जाफरने सांगितले.

वसीम जाफरने ईएसपीएन क्रिकइन्फोशी संवाद साधताना सांगितले की, पृथ्वी शॉ टी-20 क्रिकेटमध्ये खूप चांगला खेळतो. त्याला हे स्वरूप आवडते आणि अशा परिस्थितीत गिलच्या जागी शॉला संधी दिली पाहिजे. त्याच वेळी, तो म्हणाला की टीम इंडियाच्या टॉप ऑर्डरच्या कामगिरीबद्दल तो फारसा निराश नाही कारण खेळपट्टी स्वतः सारखीच होती. तसे, त्यांनी आक्रमक वृत्ती सोडू नका, असा सल्ला फलंदाजांना दिला.

शुभमन गिल खूप प्रतिभावान आहे यात शंका नाही. मात्र हा खेळाडू टी-20 फॉरमॅटमध्ये स्वत:ला सिद्ध करू शकलेला नाही. दुसरीकडे, पृथ्वी शॉने आतापर्यंत फक्त एक टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामना खेळला आहे, ज्यामध्ये त्याला खातेही उघडता आले नाही. शॉच्या T20 कारकिर्दीबद्दल बोलायचे झाले तर हा खेळाडू T20 मध्ये 150 पेक्षा जास्त स्ट्राइक रेटने धावा करतो. अलीकडेच शॉने त्रिशतक झळकावले होते, त्यानंतर तो टीम इंडियात परतला.

तसे, इशान किशनचा फॉर्म खराब होत चालला आहे. या खेळाडूला 13 डावात एकही टी-20 अर्धशतक झळकावता आलेले नाही. वनडेत द्विशतक झळकावल्यानंतर इशान किशनला कोणतीही प्रभावी खेळी खेळता आलेली नाही. पण तो एक यष्टिरक्षक आहे, त्यामुळे त्याला बाद करणे तितके सोपे नाही कारण त्याच्यासोबत आणखी एक यष्टीरक्षक जितेश शर्मा आहे, त्याला निर्णायक सामन्यात खेळवणे मोठी जोखीम असेल.