आयपीएलच्या सर्वात महागड्या खेळाडूचा खिसा झाला रिकामी, सेलिब्रेशन पडले महागात


इंग्लंडचा वेगवान गोलंदाज सॅम करन याला आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटचा फटका बसला आहे. त्याला मॅच फीच्या 15 टक्के दंड ठोठावण्यात आला आहे. दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध खेळल्या गेलेल्या दुसऱ्या एकदिवसीय सामन्यात करणला त्याच्या वागणुकीमुळे ही शिक्षा मिळाली आहे. इंग्लंड आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील दुसरा एकदिवसीय सामना 29 जानेवारी रोजी ब्लूमफॉन्टेन येथे खेळला गेला. दक्षिण आफ्रिकेने हा सामना पाच गडी राखून जिंकला आणि तीन सामन्यांच्या वनडे मालिकेत 2-0 अशी अभेद्य आघाडी घेतली. या दोन्ही संघांमधील तिसरा एकदिवसीय सामना बुधवारी होणार आहे.

या सामन्यापूर्वी करणचा खिसा रिकामा झाला आहे, ही त्याच्यासाठी चांगली बातमी नाही. इंग्लंड हा विश्वविजेता आहे आणि दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध या संघाची अशी अवस्था होईल, असे कुणालाही वाटले नव्हते. तिसऱ्या वनडेत इंग्लंड आपली लाज वाचवण्यासाठी उतरेल. जर हा संघ आजचा सामना हरला, तर ते मालिका 3-0 ने गमावतील जी कर्णधार जोस बटलरला कोणत्याही किंमतीवर नको आहे.

करणने ICC आचारसंहितेच्या अनुच्छेद 2.5 चे उल्लंघन केले आहे, ज्यामध्ये खेळाडू, सपोर्ट स्टाफ किंवा बॅट्समन विरुद्ध अश्लील भाषा किंवा हावभाव वापरणे समाविष्ट आहे, जे त्याला काही आक्षेपार्ह वर्तन करण्यास प्रवृत्त करते. याशिवाय करणच्या खात्यात एक डिमेरिट पॉइंटही आला आहे.

वास्तविक, दुसऱ्या सामन्यात दक्षिण आफ्रिकेच्या डावाच्या 28व्या षटकात करणने यजमान संघाचा कर्णधार टेंबा बावुमाला बाद केले. त्यानंतर बावुमाला पाहून त्याने आक्रमकपणे आनंदोत्सव साजरा केला. या कारणामुळे त्याला मॅच फीच्या 15 टक्के दंड ठोठावण्यात आला आहे.

आयसीसीचे सामनाधिकारी जेफ क्रो यांनी केलेले आरोप कुरन यांनी स्वीकारले आणि त्यामुळेच अधिकृत सुनावणीची गरज भासली नाही. करणवर हे आरोप मारियस इरास्मस आणि एड्रियन होल्डस्टॉक, तिसरे पंच बोंगानी येले, चौथे पंच अल्लाउद्दीन पालेकर यांनी केले, जे या सामन्यात पंच होते.

करण हा इंडियन प्रीमियर लीगमधील (आयपीएल) सर्वात महागडा खेळाडू आहे. आयपीएल 2023 च्या लिलावात पंजाब किंग्जने त्याला 18.50 कोटींना विकत घेतले होते. यापूर्वी तो चेन्नई सुपर किंग्जमध्ये खेळायचा. मात्र यावेळी तो पंजाबमध्ये परतला आहे. याआधी तो पंजाबकडून आयपीएलमध्ये खेळला आहे.