धोनीने ड्रेसिंग रुममध्ये कोणाला दिली होती विश्वचषकात न खेळवण्याची धमकी, मोठा खुलासा


महेंद्रसिंग धोनीला संपूर्ण जग कॅप्टन कूल म्हणते, पण कदाचित तुमचा विश्वास बसणार नाही की माहीला खूप राग येतो. फक्त तो नियंत्रित करण्याची शक्ती त्याच्याकडे आहे, जी फार कमी लोकांमध्ये आहे. धोनीने अनेक धकाधकीच्या प्रसंगी आपल्या भावनांवर नियंत्रण ठेवले, पण एकदा असे काही घडले की, त्याने टीम इंडियाच्या खेळाडूंना कडक इशारा दिला. धोनीने खेळाडूंना विश्वचषक संघाबाहेर ठेवण्याबाबत सांगितले होते. माजी क्षेत्ररक्षण प्रशिक्षक आर श्रीधर यांनी आपल्या पुस्तकात याचा खुलासा केला आहे.

आर श्रीधर यांनी त्यांच्या ‘कोचिंग बियॉंड’ या पुस्तकात खुलासा केला आहे की, धोनी 2014 साली खेळाडूंवर खूप चिडला होता. श्रीधरने पुस्तकात लिहिले की, ‘2014 मध्ये टीम इंडिया वेस्ट इंडिजविरुद्ध वनडे मालिका खेळत होती. कोटलामध्ये टीम इंडियाचा विजय झाला. टीम इंडियाने 7 विकेट्सवर केवळ 263 धावा केल्या होत्या. प्रत्युत्तरात वेस्ट इंडिजचा संघ 215 धावांवर सर्वबाद झाला. या सामन्यात भारतीय खेळाडूंचे क्षेत्ररक्षण खूपच खराब झाले होते.

आर श्रीधरने खुलासा केला की हा सामना संपल्यानंतर धोनीने ड्रेसिंग रूममध्ये संपूर्ण संघाचा क्लास घेतला. श्रीधरच्या म्हणण्यानुसार, धोनी म्हणाला, जर एखादा खेळाडू त्याच्या क्षेत्ररक्षण आणि तंदुरुस्तीच्या मापदंडांची पूर्तता करत नसेल, तर त्याला विश्वचषक संघात स्थान मिळणार नाही. धोनी वनडे आणि टी-20 फॉरमॅटमध्ये क्षेत्ररक्षणाबाबत खूप गंभीर होता आणि तो नेहमीच त्याच्या संघात फक्त उच्च दर्जाचे क्षेत्ररक्षण असलेले खेळाडू हवे होते. वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या विजयानंतरही धोनीने आपल्या संघाची कमजोरी मोजली होती. आपल्या संघाचा विजय आवश्यक असल्याचे धोनीने म्हटले होते, पण तो त्याच्या क्षमतेनुसार खेळला नाही. तो म्हणाला की तो हा सामना गमावू शकला असता.

आर श्रीधर यांनी त्यांच्या पुस्तकात धोनीबद्दल अनेक मोठे खुलासे केले आहेत. श्रीधरने आपल्या पुस्तकात लिहिले की, 2016 मध्ये एक वेळ अशी होती जेव्हा विराट कोहली कर्णधार बनण्यासाठी खूप उत्सुक होता. त्याने अशा काही गोष्टी सांगितल्या की त्याला पांढऱ्या चेंडूच्या क्रिकेटमध्येही कर्णधार व्हायचे होते. तेव्हा रवी शास्त्रींनी त्याला बोलावले आणि म्हणाले विराट बघ, धोनीने तुला कसोटी संघाचे कर्णधारपद दिले आहे. तुम्ही त्याचा आदर केला पाहिजे. योग्य वेळी तो तुम्हाला एकदिवसीय आणि टी-20 फॉरमॅटचे कर्णधारपदही देईल. तोपर्यंत त्यांचा आदर केला पाहिजे. तुम्हाला कर्णधारपदाच्या मागे धावण्याची गरज नाही.