बॉस ऑफ गन्स! का होती 1 मिनिटात 1000 गोळ्या झाडणाऱ्या AK-12 ची गरज?


एके गनला मोठा इतिहास आहे. जगभरात 75 लाखाहून अधिक एके गन वापरल्या जातात. जगातील अनेक देशांचे सैन्य अशा शस्त्रांचा वापर करते. येत्या काही दिवसांत या मालिकेत आणखी एक मोठे नाव जोडले जाणार आहे ते म्हणजे AK-12 असॉल्ट रायफल्स. रशिया या वर्षी कलाश्निकोव्ह AK-12 असॉल्ट रायफलच्या नवीन मॉडेलचे उत्पादन सुरू करणार आहे.

रशिया टुडेच्या वृत्तानुसार, रोस्टेक डिफेन्स कन्सोर्टियमने युद्धात तैनात सैनिकांकडून फीडबॅक घेतल्यानंतर शस्त्रे अपग्रेड केली आहेत. या शस्त्रास्त्रांची नवीन तुकडी आता पूर्णपणे नवीन तंत्रज्ञानाने अपग्रेड झाली आहे. नवीन रायफल लाँच करताना रोस्टेकचे प्रमुख सर्गेई चेमेझोव्ह म्हणाले की, लष्कराने काही विशेष बदल करण्यास सांगितले, तर आम्ही ते करण्यासही तयार आहोत.

या वर्षी रशियामध्ये कलाश्निकोव्ह AK-12 असॉल्ट रायफलच्या नवीन मॉडेलचे उत्पादन सुरू होणार आहे, जी पूर्वीच्या रायफल्सपेक्षा कितीतरी पटीने अधिक धोकादायक आणि वापरण्यास सोपी आहे. यात फायरिंग मोडसाठी द्वि-मार्ग नियंत्रण असेल. यासोबतच, समायोज्य गाल विश्रांतीमुळे त्याचा वापर अधिक सोयीस्कर होईल.

त्याच्या वैशिष्ट्यांबद्दल बोलायचे झाले तर मोठी गोष्ट म्हणजे एके 12 रायफलमधून एका मिनिटात 1000 गोळ्या झाडल्या जाऊ शकतात. ही रायफल 5.45 मिमी कॅलिबरची गोळी उडवते. दुर्बिणी आणि लक्ष्य लेझर निश्चित करण्यासाठी त्यावर पिकाटिनी रेल देखील बसवण्यात आली आहे, ज्यामुळे शत्रूला अचूकपणे लक्ष्य करणे सोपे होईल.

कमी आवाज आणि ज्वालारहित गोळीबार हे त्याच्या वैशिष्ट्यांमध्ये समाविष्ट आहे. सैन्याच्या वेबसाइट SOFREP नुसार, AK-12 रायफलचे वजन सुमारे 3.3 किलो आहे. ते 945 मिमी लांब आणि बॅरल लांबी 415 मिमी आहे. त्याची फायरपॉवर 625 मीटर असल्याचे सांगण्यात आले आहे. या रायफलच्या मॅगझिनमध्ये 30 गोळ्या आहेत.

मिलिटरी टुडेच्या वृत्तानुसार, AK-12 ची रचना AK-74M असॉल्ट रायफल बदलण्यासाठी करण्यात आली आहे. सैनिकांच्या अभिप्रायानुसार, AK 74M चांगले संतुलन प्रदान करण्यास सक्षम नव्हते. आम्ही तुम्हाला सांगतो की AK-12 चे अनेक प्रोटोटाइप आहेत आणि त्याची नवीनतम आवृत्ती AK-400 प्रोटोटाइप मॉडेलवर आधारित आहे. हे आधुनिक रशियन उपकरणांपैकी सर्वात विश्वासार्ह, अचूक आणि अनुकूल असल्याचे आढळले आहे.