पंतप्रधान नरेंद्र मोदींच्या गुरूंच्या चरणी विराट कोहली लीन


आगामी काही तासांत ऑस्ट्रेलियन क्रिकेट संघाची पावले भारतात पडणार आहेत. पण, ते भारतात येण्यापूर्वीच विराट कोहलीनेही तयारी सुरु केली आहे. 9 फेब्रुवारीपासून ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या कसोटी मालिकेसाठी त्याने जोरदार तयारी सुरू केली आहे. तथापि, ही तयारी थोडी वेगळी आहे. साधारणपणे, क्रिकेटपटू मालिका किंवा सामन्याची तयारी नेटमध्ये घाम गाळून किंवा मानसिक कंडिशनिंग प्रशिक्षकासोबत वेळ घालवून करतात. पण, ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या मालिकेच्या तयारीसाठी त्याने आधी अध्यात्माचा आधार घेतला.

विराट कोहली ऋषिकेशला पोहोचला आहे, जिथे त्याने पंतप्रधान मोदींचे अध्यात्मिक गुरू स्वामी दयानंद गिरी यांच्या चरणी नमस्कार केला. विराट कोहलीचा हा धार्मिक प्रवास ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या मालिकेपूर्वी मानसिकदृष्ट्या ताजेतवाने होण्यासाठी खूप महत्त्वाचा ठरणार आहे. त्याचबरोबर असेही सांगितले जात आहे की टीम इंडियाचा स्टार फलंदाज आणि त्याची पत्नी अनुष्का शर्मा काही धार्मिक विधीसाठी ऋषिकेशला पोहोचले आहेत. हा धार्मिक विधी आज होण्याची शक्यता आहे.

अध्यात्मिक गुरू स्वामी दयानंद गिरी यांना भेटण्यासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी 11 सप्टेंबर 2015 रोजी ऋषिकेशला पोहोचले होते. तेव्हापासून हा आश्रम अधिक प्रसिद्धीस आला. अनेक बड्या व्यक्तींच्या येण्‍यास सुरुवात झाली, ज्यामध्‍ये आता विराट कोहली आणि अनुष्का शर्माचेही नाव जोडले गेले आहे.

स्वामी दयानंद गिरी यांच्या आश्रमाचे जनसंपर्क अधिकारी गुणानंद रायल यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, विराट आणि अनुष्काने तेथे पोहोचल्यानंतर प्रथम ब्रह्मलिन दयानंद सरस्वती यांच्या समाधीचे दर्शन घेतले. त्यानंतर गंगा घाटावर आरती झाली.

ऑस्ट्रेलिया मालिकेतील त्याच्या आणि टीम इंडियाच्या चांगल्या कामगिरीबद्दल विराट कोहलीने माँ गंगेचे आशीर्वाद घेतल्यानंतर ऋषिकेशमध्ये त्याच्या चाहत्यांचीही भेट घेतली. त्याच्यासोबत फोटोही काढले.

या महिन्यात विराट कोहली आणि अनुष्का शर्मा यांची ही दुसरी धार्मिक भेट आहे. या महिन्याच्या सुरुवातीला दोघेही वृंदावनला गेले होते, जिथे दोघांनी गुरू परमानंदजींचे आशीर्वाद घेतले होते. श्रीलंका आणि न्यूझीलंडविरुद्धच्या वनडे मालिकेपूर्वी विरुष्काची वृंदावन भेट झाली.