स्टिव्ह स्मिथचे वादग्रस्त वक्तव्य, म्हणाला – भारतीय खेळपट्ट्यांवर सराव सामन्यापेक्षा एकट्याने केलेला सराव चांगला


भारताविरुद्धची कसोटी मालिका सुरू होण्यापूर्वीच ऑस्ट्रेलियाचा माजी कर्णधार आणि अनुभवी फलंदाज स्टीव्ह स्मिथने वादग्रस्त वक्तव्य केले आहे. स्टीव्ह स्मिथ म्हणाला की, चार कसोटी सामन्यांच्या मालिकेसाठी सराव सामना खेळण्यापेक्षा एकट्याने केलेला सराव कधीही चांगला. ऑस्ट्रेलियाने महिनाभर चालणाऱ्या कसोटी मालिकेदरम्यान भारतात एकही सराव सामना न खेळण्याचा निर्णय घेतला आहे, याचे मुख्य कारण यजमान देश सरावासाठी गवताच्या विकेट उपलब्ध करून देतो, तर प्रत्यक्ष सामन्यांसाठी फिरकीला अनुकूल खेळपट्ट्या तयार केल्या जातीत.

सोमवारी आपल्या कारकिर्दीत चौथ्यांदा देशाचा सर्वोत्कृष्ट पुरुष खेळाडूचा पुरस्कार पटकावणाऱ्या स्मिथने सांगितले की, त्याच्या संघाला सराव सामन्यापेक्षा निव्वळ सत्राचा अधिक फायदा झाला असता. भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील कसोटी मालिका 9 फेब्रुवारीपासून सुरू होणार आहे.

सोमवारी संघ भारताला रवाना होण्यापूर्वी news.com.au ने स्मिथच्या हवाल्याने म्हटले की, आम्ही सहसा इंग्लंडमध्ये दोन सराव सामने खेळतो. यावेळी भारतात एकही सराव सामना नाही. गेल्या वेळी जेव्हा आम्ही भारतात होतो, तेव्हा मला खात्री होती की आम्हाला गवताळ विकेट मिळेल आणि काही फरक पडला नाही. आशा आहे की आम्हाला खरोखर चांगल्या प्रशिक्षण सुविधा मिळतील, जेथे चेंडूने खेळपट्टीवर जे करणे अपेक्षित आहे, ते करणे अपेक्षित आहे.

स्मिथने ट्रॅव्हिस हेड आणि डेव्हिड वॉर्नर यांना मागे टाकत अॅलन बॉर्डर पदक जिंकले. भारत दौऱ्यावर सराव सामन्यांचा समावेश न केल्यामुळे ऑस्ट्रेलियावर टीका केली जात आहे, कारण हा दीर्घ मालिकेचा मोठा भाग आहे. मात्र, कठोर नेट सत्रांमुळे फिरकीपटूंना चांगला सराव करता येईल, असे स्मिथने सांगितले. तो म्हणाला, आम्ही आमच्या नेटमध्ये सराव केला आणि फिरकीपटूंना हवे तसे गोलंदाजी करण्याची संधी मिळणे चांगले.

स्मिथच्या संघाला 2017 मध्ये भारत दौऱ्यावर 1-2 असा पराभव स्वीकारावा लागला होता. बराच विचार करून हा निर्णय घेतल्याचे त्यांनी सूचित केले. तो म्हणाला, आम्ही वाट बघू आणि कधी मैदानात उतरू. मला वाटते आम्ही सराव सामना न खेळण्याचा योग्य निर्णय घेतला आहे. स्मिथ म्हणाला, भारतात होणारी कसोटी मालिका नक्कीच खूप मोठी मालिका आहे. मी भारतात कधीही जिंकलो नाही, दोनदा तिथे गेलो आहे आणि भारतात खेळणे नेहमीच कठीण असते. आमच्यासमोर काही आव्हाने आहेत, पण आमचे खेळाडू त्यासाठी तयार आहेत.