क्रूरतेचा कळस! आईने पोटच्या जुळ्या लहानग्यांना उपाशी ठेवून ठार मारले


अमेरिकेत अशी एक घटना समोर आली आहे, ज्याने धक्का बसला आहे. जगाचा कुठलाही कोपरा असो, पण आईचा दर्जा एकच असतो. हे असे नाते आहे जे कोणत्याही कथा, कविता, कवितेपेक्षा पूर्णपणे वेगळे आहे. आई आपल्या मुलांना वाढवण्यासाठी काय करते, तिला किती दु:ख होते माहीत नाही, ती मुलांना दुखवू देत नाही. पण एका अमेरिकन आईने आपल्या नवजात मुलांना उपाशी ठेवून ठार मारले. यानंतर त्यांचा मृत्यू नैसर्गिक असल्याची कथा निर्माण केली. कोणी इतका क्रूर कसा असू शकतो? असा प्रश्न यानिमित्ताने निर्माण होत आहे.

अमेरिकेतील मिसुरीमध्ये एका महिलेला तिच्या जुळ्या मुलांची हत्या केल्याप्रकरणी दोषी ठरवण्यात आले आहे. या महिलेने आधी सांगितले होते की तिची मुले मृत जन्माला आली होती. सेंट लुईस पोस्ट-डिस्पॅचने दिलेल्या वृत्तानुसार माया कॅस्टन (28) हिला शुक्रवारी दोषी ठरवण्यात आले होते, ज्यात खून न करता आणि मुलांचा जीव धोक्यात आणल्याच्या दोन गुन्ह्यांमध्ये दोषी आढळली होती. ज्युरीने तिला खुनाच्या (सेकंड डिग्री) ऐवजी कमी गुन्ह्यांसाठी दोषी ठरवले.

वकिलांनी असा युक्तिवाद केला की मुलांची काळजी घेण्यात कॅस्टनच्या निष्काळजीपणामुळे त्यांचा मृत्यू ओढवला. मुलांचा जन्म होण्यापूर्वी, तिने गर्भपाताच्या पद्धतींसाठी इंटरनेटवर मोठ्या प्रमाणावर शोध घेतला होता, ज्यावरून असे दिसून आले की तिला मुले नको होती. कॅस्टनने ज्युरीला सांगितले की तिने बाळांना जन्म दिल्यानंतर तीन दिवसांनी दत्तक देण्याची योजना आखली होती, परंतु त्यापूर्वीच बाळांचा मृत्यू झाला, कारण ते काही खात नव्हते.

सहायक फिर्यादी वकील थॉमस डिटमेयर म्हणाले, आम्हाला दोन मृत मुले सापडली. तिला ते नको होते. तिला त्यांची पर्वा नव्हती. त्यांनी तिचे नावही घेतले नाही. कॅस्टनच्या वकिलांनी सांगितले की ती स्पष्टपणे विचार करत नव्हती आणि बाळांच्या जीवाला धोका असू शकतो याची कल्पना नव्हती. मला धक्का बसला होता, असे कॅस्टनने ज्युरींना सांगितले. मला काय करावं कळत नव्हतं.