सूर्यकुमारने चूक स्वीकारुन जिंकली मने, म्हणाला- सुंदरचा धावबाद ही माझी चूक होती


तीन सामन्यांच्या टी-20 मालिकेतील दुसऱ्या सामन्यात भारताने सहा गडी राखून विजय मिळवत पुनरागमन केले. या विजयासह तीन सामन्यांच्या मालिकेत सध्या 1-1 अशी बरोबरी झाली आहे. टीम इंडियाच्या विजयात सूर्यकुमार यादवची भूमिका महत्त्वाची होती. एका टोकाकडून विकेट पडत असताना सूर्याने प्रथम वॉशिंग्टन सुंदर आणि नंतर हार्दिक पांड्यासोबत छोट्या पण महत्त्वपूर्ण भागीदारी करत भारतीय संघाला विजयापर्यंत नेले. सूर्यकुमारने 31 चेंडूत 26 धावा केल्यानंतर नाबाद राहिला. शेवटच्या षटकातील पाचव्या चेंडूवर चौकार मारून त्याने भारताला मालिकेत परत आणले. या खेळीसाठी सूर्याची सामनावीर म्हणून निवड करण्यात आली.

सामन्याच्या एका टप्प्यावर फक्त सुंदर आणि सूर्यकुमार भारताला विजयापर्यंत नेत होते. दोघांनी 20 धावांची भागीदारी केली. मात्र, 15व्या षटकाच्या तिसऱ्या चेंडूवर धावेवर दोघांमध्ये गोंधळ उडाला आणि सूर्यकुमारला वाचवण्यासाठी सुंदरने आपल्या विकेटचा बळी दिला. धावबाद झाल्यानंतर सुंदर खूपच निराश दिसत होता. मात्र, याबाबत सूर्याने सुंदरची माफीही मागितली आहे.

खरं तर, 15 व्या षटकात, सूर्यकुमारने ग्लेन फिलिप्सच्या चेंडूवर रिव्हर्स स्वीप करण्याचा प्रयत्न केला. चेंडू पॅडला लागला. अशा स्थितीत गोलंदाज आणि क्षेत्ररक्षक एलबीडब्ल्यूचे आवाहन करू लागले. मग सूर्या धावायला धावला. सुंदर सूर्यकुमारला पटवून देऊ शकेल, तोपर्यंत नॉन-स्ट्रायकरच्या टोकाला सूर्यकुमार त्याच्याजवळ आला आणि उभा राहिला. यानंतर न्यूझीलंडच्या क्षेत्ररक्षकांनी स्ट्राईक एंडच्या विकेट्स उधळून लावल्या. अशा स्थितीत सुंदरची विकेट गमावली.

32 वर्षीय सूर्यकुमार मॅचनंतर म्हणाला- मी बॅटिंग करायला गेलो तेव्हा परिस्थिती कठीण होती. खेळपट्टी फलंदाजीसाठी अवघड होती. सुंदर बाद झाल्यानंतर खेळपट्टीवर टिकून राहणे आवश्यक होते. मात्र, सुंदर ज्या पद्धतीने आऊट झाला, ती माझी चूक होती. सुंदर नऊ चेंडूंत एका चौकाराच्या मदतीने 10 धावा करून बाद झाला. 100 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना भारतीय संघाने 50 धावांत तीन विकेट गमावल्या होत्या. मात्र, या 50 धावा भारताने 11 षटकांत पूर्ण केल्या. भारताने 20 व्या षटकात 100 धावा पूर्ण केल्या.