थोडा डोक्यावर जोर द्या आणि 7 सेकंदात शोधा कीड न लागलेले सफरचंद


तुम्ही सोशल मीडियावर सक्रिय असाल, तर तुम्हाला ऑप्टिकल इल्युजन किंवा ब्रेन टीझर यांसारख्या शब्दांची माहिती असेलच. खऱ्या अर्थाने पाहिले तर या गोष्टींनी आजकाल संपूर्ण सोशल मीडिया व्यापला आहे. कारण ही चित्रे लोकांच्या मनाला फसवण्यासाठी आणि त्यांच्या निरीक्षण कौशल्याची चाचणी घेण्यासाठी खास तयार केलेली असतात. यामुळे तुमच्या मेंदूचा व्यायाम तर होतोच, शिवाय तुमची फोकस पातळीही सुधारते. या एपिसोडमध्ये एक फोटो आला आहे, ज्याने लोकांच्या मनाची कसरत केली आहे.

व्हायरल होणाऱ्या या चित्राला ऑप्टिकल इल्युजन म्हणतात. ज्या कलाकारांनी ते अगदी सहज किंवा चतुराईने डिझाइन केले आहे ते काही गोष्टी लपवतात. त्याच वेळी, लोकांना या लपलेल्या गोष्टी शोधण्याचे काम दिले जाते. आता व्हायरल होत असलेला हा फोटो बघा. हे पाहून तुम्हाला वाटेल की आम्ही तुमची चेष्टा केली आहे. कारण, सफरचंदांच्या या चित्रात जिकडे पाहावे तिकडे कृमी असलेले सफरचंद दिसत आहेत. अशा परिस्थितीत 7 सेकंदात तुम्हाला कीड नसलेले सफरचंद शोधायचे आहे. जर तुम्ही निर्धारित वेळेत हा पराक्रम केला असेल, तर तुमची गरुडाची नजर आहे आणि कोणीही तुमच्यापासून काहीही लपवू शकत नाही.

व्हायरल होत असलेल्या फोटोमध्ये फक्त सफरचंद दिसत आहेत. परंतु प्रत्येक सफरचंदात कीडे आहेत, त्यामुळे ते स्पष्टपणे दिसतात. आता अडचण अशी आहे की, इच्छा असूनही सफरचंद खाऊ शकत नाही. तसे, आम्ही तुम्हाला सांगतो की या चित्रासह असा दावा करण्यात आला आहे की केवळ 1 टक्के लोक हे कोडे सोडवू शकले आहेत. उरलेले 99 टक्के लोक चित्राच्या भ्रमात मग्न आहेत.तुम्हालाही ठरलेल्या वेळेत सफरचंद सापडत नसेल तर हरकत नाही, तुम्हाला अजिबात काळजी करण्याची गरज नाही.

ऑप्टिकल भ्रम उत्तर
जर तुम्ही चित्राच्या तळाशी डावीकडे पाहिले तर जेथे कीड असलेले सफरचंद गर्दीत आहे, तेथे एक चांगले सफरचंद आहे. जर तुमचे मनही या कोड्यात अडकले असेल, तर तुम्ही ते तुमच्या मित्र-मैत्रिणींसोबत शेअर करू शकता.