फिलिप्समध्ये पुन्हा एकदा 6000 कर्मचाऱ्यांची कपात, तीन महिन्यांपूर्वी संपुष्टात आणल्या 4000 नोकऱ्या


त्रासलेल्या डच वैद्यकीय तंत्रज्ञान निर्माता फिलिप्सने सोमवारी मोठ्या टाळेबंदीची घोषणा केली. स्लीप डिव्हाईस रिकॉलच्या खोलीकरणामुळे आणि कंपनीला झालेल्या नुकसानीमुळे जगभरातील 6000 नोकऱ्या कमी होतील, असे कंपनीने म्हटले आहे. कंपनीने सुमारे तीन महिन्यांपूर्वी 4000 नोकऱ्या कपातीची घोषणा केली होती, त्यानंतर कंपनीकडून ही दुसरी सर्वात मोठी टाळेबंदीची घोषणा आहे. कंपनीचे सीईओ रॉय जेकब्स यांनी सांगितले आहे की, कंपनी 2025 पर्यंत या कर्मचाऱ्यांना कामावरून काढणार आहे.

कंपनीचे सीईओ जेकब्स यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की फिलिप्स आणि आमच्या भागधारकांसाठी 2022 हे वर्ष खूप कठीण आहे, आमची अंमलबजावणी सुधारण्यासाठी आणि कार्यप्रदर्शन सुधारण्यासाठी या कृती करणे. अॅमस्टरडॅम-आधारित फर्मने 2022 च्या चौथ्या तिमाहीत 105 दशलक्ष युरो ($114 दशलक्ष) आणि मागील वर्षासाठी 1.6 अब्ज युरोचा निव्वळ तोटा नोंदवला, ज्यामुळे मोठ्या प्रमाणावर परत बोलावले गेले. फिलिप्सने 2021 मध्ये स्लीप एपनियाने ग्रस्त असलेल्या लोकांवर उपचार करण्यासाठी वापरल्या जाणार्‍या डिव्हाइसेसना मोठ्या प्रमाणावर परत बोलावण्याची घोषणा केली.

फिलिप्सचे सीईओ रॉय जेकब्स यांनी निवेदनात म्हटले आहे की उत्पादकता आणि वृद्धत्वात सुधारणा करण्यासाठी जागतिक स्तरावर 4000 भूमिकांमध्ये कर्मचाऱ्यांची तात्काळ कपात केली जात आहे. हा निर्णय अवघड असला तरी आवश्यक आहे. आम्ही हे हलके घेत नाही आणि प्रभावित कर्मचाऱ्यांचा आम्हाला अत्यंत आदर आहे. जेकब्स म्हणाले, ही प्राथमिक कामे करणे आवश्यक आहे, जेणेकरुन कंपनीला फिलिप्सची फायदेशीर वाढीची क्षमता पाहण्यासाठी आणि आमच्या भागधारकांसाठी नफा निर्माण करण्यासाठी वळता येईल.

130 वर्षांहून अधिक वर्षांपूर्वी लाइटिंग कंपनी म्हणून सुरू झालेल्या फिलिप्समध्ये अलिकडच्या वर्षांत बरेच परिवर्तन झाले आहे. कंपनीचे लक्ष आता हेल्थकेअर उत्पादनांच्या निर्मितीवर आहे. हाय-एंड इलेक्ट्रॉनिक हेल्थकेअर उत्पादने बनविण्यावर लक्ष केंद्रित करण्यासाठी कंपनीने मालमत्ता विकली. कंपनीच्या काही उत्पादनांबाबत उपस्थित केलेले प्रश्न आणि नंतर त्यांच्या परत बोलावण्याच्या घोषणेमुळे कंपनीच्या बाजारपेठेत आणखी घसरण झाली.