बाजारात आल्या ब्राह्मण कुकीज; बघून लोकांचा संताप


कुकीज खायला कोणाला आवडत नाही. विशेषतः मुलांना ते खूप आवडते. सकाळपासून संध्याकाळपर्यंत ते फक्त कुकीज खात राहतात. मात्र, कुकीज खाण्याच्या बाबतीत वडीलधारी मंडळीही कमी नाहीत. सकाळच्या चहापासून ते संध्याकाळच्या चहापर्यंत आपण जेव्हाही चहा पितो तेव्हा त्याच्यासोबत बिस्किटे किंवा कुकीज नक्कीच खातो. लोकांची पसंती पाहून कंपन्यांनीही वेगवेगळ्या डिझाईनमध्ये कुकीज बनवायला सुरुवात केली आहे, जेणेकरून लोकांनाही त्या बघायला आवडतात, कारण जे दिसते ते येथे विकले जाते. मात्र, कधी-कधी अवाजवी कल्पकतेमुळे कंपन्याही अडचणीत येतात. सध्या असाच एक मुद्दा चर्चेत आहे, ज्यामुळे सोशल मीडियावर लोकांमध्ये खळबळ उडाली आहे.

वास्तविक, एक नवीन कुकी बाजारात आली आहे, ज्याला ‘ब्राह्मण कुकीज’ म्हटले जात आहे, कारण ही कुकी ब्राह्मणांच्या पोशाखाच्या आधारे बनवण्यात आली आहे. त्याची छायाचित्रे सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहेत, ज्यामध्ये कुकीजला लांब शेंडी असलेल्या आणि पवित्र जाणवा धारण केलेल्या ब्राह्मण पुरुषाचे स्वरूप कसे दिले गेले आहे हे पाहिले जाऊ शकते. आता या कुकीज पाहून लोक संतापले आणि त्यांनी त्या खाण्यास नकार दिला.


आता तुम्हाला लक्षात आलेच असेल की भारतात किती जातीवाद आहे, अशा परिस्थितीत हा कोलाहल होणे साहजिकच होते. ही ‘ब्राह्मण कुकीज’ फ्रेडीज बेकिंग स्टुडिओने बनवली आहे, ज्याने काही वेळातच बाजारात एकच खळबळ उडवून दिली आहे.

या ‘ब्राह्मण कुकीज’चे फोटो सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ट्विटरवर प्रचंड व्हायरल होत आहेत, ज्यावर लोक वेगवेगळ्या प्रतिक्रिया देत आहेत. काहीजण म्हणत आहेत की मी या कुकीज खाणार नाही, तर काही विचारत आहेत, ‘या ब्राह्मण कुकीज कशासाठी आहेत? तसेच एका यूजरने लिहिले आहे की, ते खाण्यापूर्वी हवन करावे लागेल, तर दुसऱ्या यूजरने लिहिले आहे की, ‘मी खूप गोंधळलो आहे, या जगात काय चालले आहे’.