678 दिवसांची शांतता, आता पुन्हा येणार वादळ, वर्ल्डकपपूर्वी होणार धुमशान


काही दिवसांपूर्वीच ही प्रतीक्षा संपली असली तरी वनडे विश्वचषकाच्या वर्षात संघाचे बहुप्रतिक्षित पुनरागमनही संपुष्टात येत आहे. ही प्रतीक्षा आहे – जोफ्रा आर्चरची, जी 678 दिवसांनी पूर्ण होणार आहे.

इंग्लंडचा स्टार वेगवान गोलंदाज जोफ्रा आर्चर तब्बल दोन वर्षांच्या दीर्घ विश्रांतीनंतर अखेर आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पुनरागमन करत आहे. आर्चर शुक्रवार, 27 जानेवारीपासून दक्षिण आफ्रिका-इंग्लंड वनडे मालिकेतील पहिल्या सामन्यात खेळणार आहे.

इंग्लंडचा कर्णधार जोस बटलरने गुरुवारी, 26 जानेवारी रोजी स्पष्ट केले की उजव्या हाताचा वेगवान गोलंदाज आर्चर तीन सामन्यांच्या मालिकेतील पहिल्याच सामन्यातून संघात पुनरागमन करेल.

2019 मध्ये प्रथमच इंग्लंडला एकदिवसीय विश्वचषक जिंकून देण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावणाऱ्या आर्चरने 20 मार्च 2021 रोजी शेवटचा आंतरराष्ट्रीय सामना खेळला. त्यानंतर भारत दौऱ्यावरील टी-20 मालिकेपासून तो मैदानाबाहेर होता.

आर्चरने या 22 महिन्यांत पुनरागमन करण्याचे काही प्रयत्न केले, परंतु वारंवार दुखापती झाल्या, त्यामुळे त्याचे पुनरागमन पुढे ढकलण्यात आले. त्यानंतर या महिन्यात तो दक्षिण आफ्रिकेत सुरू झालेल्या SA20 लीगमधून स्पर्धात्मक क्रिकेटमध्ये परतला. जोफ्राने या लीगमध्ये 5 सामने खेळले आणि 8 विकेट्स आपल्या नावावर केल्या.