MIच्या कर्णधाराने केला षटकारांचा वर्षाव, झंझावाती अर्धशतक, तरीही संघाचा लाजिरवाणा पराभव


स्फोटक फलंदाज किरॉन पोलार्ड सध्या तुफानी फॉर्मात आहे. आंतरराष्ट्रीय T20 लीगमध्ये त्याने सलग दुसरे अर्धशतक झळकावले. मात्र, सलग दुसऱ्या सामन्यात त्याचे झंझावाती अर्धशतक वाया गेले. पोलार्डच्या बॅटने आश्चर्यकारक कामगिरी केली, परंतु त्याचे गोलंदाज आपली ताकद दाखवू शकले नाहीत आणि बॅटने दहशत निर्माण करूनही तो आपल्या संघाला लाजिरवाण्या पराभवापणापासून वाचवू शकला नाही. एमआय एमिरेट्सचे नेतृत्व करणाऱ्या पोलार्डच्या बॅटने डेझर्ट वायपर्सविरुद्ध आग ओकली. लीगच्या 15व्या सामन्यात त्याने षटकारांची बरसात करताना नाबाद 67 धावा केल्या.

पोलार्डला आपल्या संघाचा 7 गडी राखून पराभव टाळता आला नाही. प्रथम फलंदाजी करताना एमिरेट्सने 20 षटकांत 5 गडी गमावून 169 धावा केल्या. पोलार्डशिवाय निकोलस पूरनने 57 धावा फटकावल्या. एमिरेट्सच्या कर्णधाराने वाळवंटातील गोलंदाजांना झोडपून काढले. त्याने आपल्या खेळीत एक चौकार आणि 6 षटकार मारले.

प्रत्युत्तरात डेझर्ट संघाने 16.3 षटकांत 3 गडी गमावून लक्ष्य गाठले. डेझर्टच्या अॅलेक्स हेल्सने 44 चेंडूत नाबाद 62 आणि शेरफान रदरफोर्डने 29 चेंडूत नाबाद 56 धावा केल्या. पोलार्डने गेल्या सामन्यातही अर्धशतक ठोकले होते. दुबई कॅपिटल्सविरुद्ध त्याने 38 चेंडूत 86 धावांची तुफानी खेळी केली आणि गेल्या सामन्यातही पोलार्डच्या संघाला पराभवाचा सामना करावा लागला. एमआयचा लीगमधील हा दुसरा पराभव आहे.

वाळवंटाविरुद्ध एमिरेट्सच्या गोलंदाजांच्या कामगिरीबद्दल बोलायचे झाले तर ट्रेंट बोल्ट, ड्वेन ब्राव्हो, फारुकी हे सगळेच खराब झाले. बोल्टला ब्रेकथ्रू मिळाला, पण त्याने 4 षटकांत 34 धावाही दिल्या. ज्यामध्ये ब्राव्होने 3 षटकात 24 धावा लुटल्या. त्याला एकही यश मिळाले नाही.

पोलार्डचा संघ एमआय एमिरेट्स 5 सामन्यात 3 विजय आणि 2 पराभवांसह तिसऱ्या स्थानावर आहे. त्याचवेळी डेझर्ट वायपर्सने पोलार्डच्या संघावर विजय मिळवत दुसरे स्थान गाठले आहे. गल्फ जायंट्स 9 गुणांसह अव्वल स्थानावर आहेत.