टीम इंडियाचा जादूगार शार्दुल ठाकूर, 370 दिवसात केले हे चमत्कार


न्यूझीलंडविरुद्धच्या तिसऱ्या एकदिवसीय सामन्यात भारतीय कर्णधार रोहित शर्मा आणि शुभमन गिल या दोघांनी शतके झळकावली. दोघांमध्ये 212 धावांची मोठी भागीदारी झाली. या अप्रतिम खेळीच्या जोरावर न्यूझीलंडला 386 धावांचे लक्ष्य देण्यात भारताला यश आले. याला प्रत्युत्तरात किवी संघ 295 धावांवर गारद झाला. रोहित आणि गिलने मोठी खेळी खेळली, पण रोहित किंवा गिल दोघेही सामनावीर ठरू शकले नाहीत. शार्दुल ठाकूर सामनावीर ठरला. ज्याने तिसऱ्या वनडेत 45 धावांत 3 बळी घेतले. तसेच 25 धावा केल्या.

विजयानंतर भारतीय कर्णधाराने सांगितले की, संघातील प्रत्येकजण शार्दुलला जादूगार म्हणतो कारण तो गेल्या काही काळापासून चमत्कार करत आहे. शार्दुलने तिसर्‍या एकदिवसीय सामन्यात 50 एकदिवसीय विकेट्स पूर्ण केल्या आणि त्याच्या 50 विकेट्स हा जादूगार असल्याचा पुरावा आहे. त्याने 34 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये ही कामगिरी केली.

तिसर्‍या एकदिवसीय सामन्यात त्याने पहिल्याच षटकात 14 धावा दिल्या, ही ठाकूरची जादू अप्रतिम होती. रोहितने सामन्यादरम्यान लाईन लेन्थबद्दलही फटकारले. यानंतर त्याने 3 विकेट घेतल्या. त्याच षटकात त्याने डॅरेल मिशेल आणि टॉम लॅथमचा झेल घेतला. टीम इंडियाच्या जादूगाराने लॅथमला गोल्डन डकवर बाद केले. ग्लेन फिलिप्सही ठाकूरचा बळी ठरला.

भारतासाठी संकट निर्माण करण्याची ताकद असलेल्या या तीन फलंदाजांना ठाकूरने गार केले. त्याच्या 3 विकेट्सने तिसऱ्या वनडेत भारताचा विजय जवळपास निश्चित केला होता. 2017 मध्ये श्रीलंकेविरुद्ध एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण करणारा ठाकूर गेल्या वर्षी 19 जानेवारी रोजी टीम इंडियामध्ये परतला आणि तेव्हापासून तो बॅट आणि बॉल दोन्हीने कहर करत आहे. 2022 पासून तो 19 एकदिवसीय सामने खेळला आहे, ज्यामध्ये त्याने एकूण 28 बळी घेतले आणि अर्धशतक केले. यादरम्यान त्याने 4 वेळा एका सामन्यात 3 किंवा त्याहून अधिक विकेट घेतल्या आहेत.