फाफ डू प्लेसिसने केली त्याच्या मेव्हण्याची मनसोक्त ‘धुलाई’, ठोकले SA20 चे पहिले शतक


वय 38, पण खेळ अजूनही 19-20 वर्षांच्या खेळाडू प्रमाणेच आहे. फाफ डू प्लेसिसचे हे वास्तव आहे. आयपीएलमध्ये आम्ही दक्षिण आफ्रिकेच्या या फलंदाजाला शतके ठोकताना आणि मोठ्या खेळी करताना पाहिले. पण, आता तो SA20 लीगमध्ये शतक झळकावणारा पहिला फलंदाज बनला आहे. मात्र, या शतकाची पटकथा लिहिताना त्याने आपल्या मेव्हण्याची मनसोक्त धुलाई केली. खरे तर ज्या सामन्यात डुप्लेसी खेळत होता, त्या सामन्यात विरुद्ध संघाचा एक गोलंदाज त्याचा मेव्हणा होता आणि जेव्हा तो बॉलिंगला आला, तेव्हा डु प्लेसिसने त्याच्या बॉल्सला वाईट पद्धतीने खेळले.

जॉबर्ग सुपर किंग्स आणि डर्बन सुपर जायंट्स यांच्यात सामना होता. डुप्लेसी जोबर्ग सुपर किंग्जकडून खेळत होता. तर हार्डस विलजोएन, ज्याची बहीण डुप्लेसीची पत्नी आहे, तो डर्बन सुपर जायंट्सकडून खेळत होता.

24 जानेवारी रोजी क्रिकेटच्या मैदानावर सुपर किंग्ज आणि सुपर जायंट्स यांच्यातील सामन्याच्या बहाण्याने साला आणि मेव्हण्यामध्ये घमासान झाले, तेव्हा साल्याने मेव्हण्याची येथेच्छ धुलाई केली. तसे, डु प्लेसिस बाकीच्या गोलंदाजांवरही लक्ष ठेवून होता. पण काहीजण साल्याच्या विरोधात खूप निर्दयी झाले. त्याच्या संपूर्ण डावाचा स्ट्राईक रेट 194 च्या वरच होता. पण, त्याच्या मेव्हण्याविरुद्ध, त्याने सुमारे 250 च्या स्ट्राइक रेटने धावा केल्या.

या सामन्यात डु प्लेसिसने 58 चेंडूत नाबाद 113 धावा केल्या. सुमारे 200 च्या स्ट्राईक रेटने खेळलेल्या या खेळीत त्याने 8 चौकार आणि 8 षटकार मारले. पण, डू प्लेसिसने आपल्या मेव्हण्याला 14 चेंडूत 36 धावा ठोकताना पाहिल्यानंतर प्रेक्षकांनी उत्साह वाढवला. बरं, डर्बन सुपर जायंट्सविरुद्ध शतक झळकावताच डुप्लेसीचे नाव इतिहासात नोंदवले गेले. या SA20 मध्ये शतक झळकावणारा तो पहिला फलंदाज ठरला आहे.

या सामन्यात डर्बन सुपर जायंट्सने प्रथम फलंदाजी करत जोबर्ग सुपर किंग्जसमोर विजयासाठी 179 धावांचे लक्ष्य ठेवले होते. पण, या लक्ष्याचा पाठलाग करताना डु प्लेसिसने एकट्याने 113 धावा केल्या. याचा परिणाम असा झाला की जॉबर्ग सुपर किंग्जने डर्बन सुपर जायंट्स विरुद्धचा सामना 5 चेंडू बाकी असताना 8 गडी राखून जिंकला.