अमेरिकन फुटबॉल टीम खरेदीसाठी वॉशिंग्टन पोस्ट वृत्तपत्र विकणार जेफ बेझोस


अॅमेझॉनचे संस्थापक जेफ बेझोस वॉशिंग्टन कमांडर्स फुटबॉल संघ खरेदी करण्यासाठी त्यांचे वॉशिंग्टन पोस्ट वर्तमानपत्र विकू शकतात. वॉशिंग्टन पोस्ट विक्रीसाठी असल्याचे मानले जाते, या प्रकरणाची माहिती असलेल्या एका स्त्रोताने न्यूयॉर्क पोस्टला सांगितले. तथापि, एकाधिक मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, बेझोसच्या प्रवक्त्याने सांगितले की वॉशिंग्टन पोस्ट विकले जाणार नाही.

न्यूयॉर्क पोस्टनुसार, बेझोस फुटबॉल संघ वॉशिंग्टन कमांडर्सचे मालक डॅन स्नायडरकडून विकत घेण्याचे मार्ग शोधत आहेत. कमांडर्सनी 1983, 1988 आणि 1992 मध्ये लोंबार्डी ट्रॉफी जिंकून तीन सुपर बाउल जिंकले आहेत. वॉशिंग्टन कमांडर्सचे मालक डॅन स्नायडर अजूनही वॉशिंग्टन पोस्टमध्ये प्रकाशित झालेल्या कथांच्या मालिकेवर धुमसत असल्याने बेझोस अडचणीत आहेत. लैंगिक छळाच्या संदर्भात बातम्यांमध्ये स्नायडरला जबाबदार म्हणून उद्धृत केले गेले.

2013 मध्ये, जेफ बेझोस यांनी वॉशिंग्टन पोस्ट US$250 दशलक्षला विकत घेतले. आर्थिक स्थिरता सुनिश्चित करण्यासाठी आणि ऑनलाइन विस्ताराला चालना देण्यासाठी बेझोसने हे वृत्तपत्र त्याचे माजी मालक डोनाल्ड ग्रॅहम यांच्याकडून विकत घेतले. दरम्यान, ऑफिस स्पोर्ट्स, ज्याने खेळाचा व्यवसाय आणि संस्कृतीवर होणारा परिणाम समाविष्ट केला आहे, असे कळवले की स्नायडर आपला संघ बेझोसला विकू इच्छित नाही. कमांडर्सनी गेल्या आठवड्यात संभाव्य खरेदीदारांकडून पहिल्या फेरीची बोली स्वीकारली, परंतु बेझोस यांचा सहभाग नव्हता.

बेझोस यांनी आधीच जाहीरपणे सांगितले आहे की वृत्तपत्राची मालकी हे त्यांचे ध्येय कधीच नव्हते. फुटबॉल हा त्यांचा आवडता खेळ असल्याचा दावा बेझोस यांनी अनेक वेळा केला आहे, परंतु त्यांना त्यांच्या व्यवसायात नॅशनल फुटबॉल लीग (NFL) संघ जोडायचा आहे की नाही हे त्यांनी जाहीरपणे सांगितले नाही.