विमा कंपनी वारंवार फेटाळत असेल क्लेम, तर ताबडतोब उचला हे पाऊल


विमा पॉलिसी ही कोणतीही व्यक्ती अचानक आलेल्या खर्चासाठी किंवा कोणत्याही अनुचित घटनेच्या वेळी कुटुंबाला आर्थिक मदत देण्यासाठी खरेदी करते, परंतु अनेक वेळा असे दिसून येते की या ना त्या कारणाने अनेक विम्याचे दावे कंपन्यांकडून नाकारले जातात. या सर्व समस्या लक्षात घेता, विमा नियामक IRDAI ने अनेक नियम बनवले आहेत, ज्यांची माहिती आम्ही या अहवालात देणार आहोत.

विमा कंपन्यांकडून दावा नाकारण्याची अनेक कारणे असू शकतात, ज्यामध्ये विम्याच्या वेळी तुमच्या आरोग्याविषयी योग्य माहिती न देणे, तुमच्या दस्तऐवजांमधील माहितीमध्ये तफावत असणे, पॉलिसीच्या अटींचे उल्लंघन इ. अशा परिस्थितीत विमा पॉलिसी घेताना या सर्व गोष्टींची विशेष काळजी घेतली पाहिजे.

जर तुमचा दावा विमा कंपनीने नाकारला असेल, तर तुम्हाला सर्वप्रथम विमा कंपनीच्या तक्रार निवारण अधिकाऱ्याशी संपर्क साधावा लागेल आणि दाव्याबाबत तक्रार दाखल करावी लागेल.

विमा कंपनीच्या तक्रार निवारण अधिकाऱ्याकडे तक्रार केल्यानंतर 15 दिवसांच्या आत तुमची समस्या सुटली नाही, तर तुम्ही विमा नियामक IRDAI कडे तक्रार करू शकता. यासाठी तुम्ही IRDAI च्या [email protected] या ईमेलवर तक्रार दाखल करू शकता. याशिवाय, तुम्ही टोल फ्री क्रमांक 155255 किंवा 1800 4254 732 चीही मदत घेऊ शकता.

तुम्ही तुमच्या क्षेत्रातील विमा लोकपालकडे विमा दावा न मिळाल्याबद्दल तक्रार करू शकता. तुम्हाला तुमच्या विमा कंपनीसोबत इन्शुरन्स ओम्बड्समनबद्दल माहिती मिळेल.