Gmail मध्ये ईमेल कसा कराल शेड्यूल, अतिशय मजेदार वैशिष्ट्य


Google ने 2019 मध्ये Gmail मध्ये शेड्यूल वैशिष्ट्य आणले. सर्व प्रथम, जीमेल शेड्यूल वैशिष्ट्य मोबाइल आणि डेस्कटॉपसाठी आणले गेले आहे. या वैशिष्ट्याचा फायदा असा आहे की आपण कोणत्याही तारखेसाठी आपले Gmail संदेश शेड्यूल करू शकता. हे वैशिष्ट्य वापरणे खूप सोपे आहे. म्हणजे जर तुम्ही 24 जानेवारी 2023 रोजी असाल, तर तुम्ही 5 दिवसांनंतर 29 जानेवारीला सुट्टीचा मेसेज शेड्यूल करू शकता, जो तुमच्या निर्दिष्ट वेळेवर 27 जानेवारीला पाठवला जाईल. Gmail शेड्यूलवर ईमेल कसा करायचा याची संपूर्ण प्रक्रिया जाणून घेऊया

  • प्रथम Gmail अॅप उघडा.
  • यानंतर एक नवीन मेल तयार करा.
  • यानंतर, पाठवा बटणाच्या पुढील त्रिकोणावर क्लिक करा.
  • यानंतर, तुम्हाला शेड्यूल सेंड पर्यायावर क्लिक करावे लागेल.
  • याच्या मदतीने तुम्ही सुचवलेल्या पर्यायानुसार मेल शेड्यूल करू शकाल. किंवा तुम्ही
  • त्यानुसार तारीख आणि वेळ निवडण्यास सक्षम असाल.
  • त्यानंतर Send बटणावर क्लिक करा.

मोबाईल अॅपवर Gmail मध्ये ईमेल कसे शेड्यूल कराल
जीमेल अॅपवरही अशीच प्रक्रिया करावी लागेल. तथापि, यामध्ये, पाठवा बटणाऐवजी, तुम्हाला वरच्या उजव्या कोपऱ्यात दिसणाऱ्या तीन ड्रॉप पर्यायावर क्लिक करावे लागेल. जिथे तुम्हाला संदेश शेड्यूल करण्याचा पर्याय मिळेल.