व्हॉट्सअॅप चॅटिंगला अधिक मजेदार बनवण्यासाठी येत आहेत उत्कृष्ट वैशिष्ट्ये


व्हॉट्सअॅप वापरण्याची मजा आता दुप्पट होणार आहे. यूजर्सचा चॅटिंगचा अनुभव अधिक मजेदार बनवण्यासाठी कंपनी अनेक उत्तम फीचर्स आणण्याची तयारी करत आहे. व्हॉट्सअॅपच्या या आगामी वैशिष्ट्यांमध्ये स्टेटसमध्ये व्हॉइस नोट्स जोडणे आणि कॉन्टॅक्ट्सना नोटिफिकेशन्समधून ब्लॉक करणे समाविष्ट आहे. रिपोर्टनुसार, व्हॉट्सअॅप हे फीचर्स अँड्रॉइड तसेच iOS यूजर्ससाठी रोलआउट करेल. चला तर मग जाणून घेऊया व्हॉट्सअॅपच्या या आगामी फीचर्समध्ये काय खास आहे.

व्हॉइस स्टेटस अपडेट लागू करण्यास असेल सक्षम
व्हॉट्सअॅप वापरकर्ते लवकरच व्हॉइस नोट्स स्टेटस अपडेट म्हणून सेट करू शकतील. कंपनी या फीचरवर काम करत आहे. त्याची बीटा चाचणी केली जात आहे. त्याची बीटा आवृत्ती Android तसेच iOS साठी आणली गेली आहे. हे वैशिष्ट्य मजकूर विभागात उपस्थित असेल. येथे तुम्हाला एक मायक्रोफोन देखील दिसेल. ते जास्त वेळ दाबून, तुम्ही 30 सेकंदांपर्यंत व्हॉइस नोट रेकॉर्ड करू शकता. हे व्हॉइस अपडेट 24 तास सुरू राहील.

Android वरून Android वर चॅट स्थलांतर
व्हॉट्सअॅपमध्ये येणारे हे फिचर खूप उपयोगाचे आहे. त्याच्या आगमनानंतर, वापरकर्ते Google ड्राइव्ह आणि जीमेल खाते समक्रमित न करता त्यांच्या WhatsApp चॅट्स नवीन Android डिव्हाइसवर स्थानांतरित करण्यास सक्षम असतील. चॅट ट्रान्सफर प्रक्रिया सुरू करण्यासाठी, वापरकर्त्यांना जुन्या फोनवर असलेला QR कोड स्कॅन करावा लागेल.

सूचनांमधून करा थेट संपर्क अवरोधित
व्हॉट्सअॅप कॉन्टॅक्ट ब्लॉक करण्यासाठी एक पॉवरफुल शॉर्टकट आणण्याच्या तयारीत आहे. त्याच्या मदतीने, वापरकर्ते थेट चॅट सूची आणि सूचना विभागातून अवांछित संपर्क ब्लॉक करण्यास सक्षम असतील. या फीचरची अँड्रॉईड बीटा चाचणी सध्या सुरू आहे.

इमेजमधून काढू शकतो मजकूर
हे अप्रतिम फीचर व्हॉट्सअॅप वापरण्याची मजा दुप्पट करेल. कंपनी iOS 16 मध्ये चॅटिंग दरम्यान शेअर केलेल्या इमेजमधून मजकूर काढण्याची सुविधा देणार आहे. यासाठी वापरकर्त्याला ज्या इमेजचा मजकूर काढायचा आहे ती इमेज ओपन करावी लागेल. यानंतर, तुम्ही तळाशी उजवीकडे दिलेल्या टेक्स्ट डिटेक्शन बटणावर टॅप करून मजकूर काढू शकाल.