ऋषभ पंतला आयसीसीने दिली आनंदाची बातमी, वर्षातील सर्वोत्कृष्ट कसोटी संघात दिले स्थान


ऋषभ पंत सध्या कठीण टप्प्यातून जात आहे. नुकताच तो एका रस्ता अपघातात गंभीर जखमी झाला होता, तेव्हापासून तो रुग्णालयात आहेत. त्याचे ऑपरेशनही झाले असून पंत बराच काळ संघाबाहेर राहणार असल्याचे बोलले जात आहे. त्याला पूर्णपणे बरे होण्यासाठी वेळ लागेल. दरम्यान, आयसीसीने पंतला गोड बातमी दिली आहे. आयसीसीच्या 2022 च्या सर्वोत्तम कसोटी संघात त्याची वर्णी लागली आहे. या संघात स्थान मिळवणारा तो एकमेव भारतीय आहे.

ICC ने मंगळवारी 2022 मधील सर्वोत्तम 11 खेळाडूंची निवड केली ज्यांनी बॅट, बॉल व्यतिरिक्त अष्टपैलू कामगिरी केली. संघाची कमान बेन स्टोक्सकडे सोपवण्यात आली आहे. पंतने गेल्या वर्षी कसोटी क्रिकेटमध्ये अप्रतिम कामगिरी केली होती. त्याने 12 डावात 61.81 च्या सरासरीने आणि 90.90 च्या स्ट्राईक रेटने 680 धावा केल्या. या दरम्यान पंतने 2022 मध्ये 2 शतके आणि 4 अर्धशतके झळकावली होती. गेल्या वर्षी त्याने क्रिकेटच्या सर्वात लांब फॉरमॅटमध्ये 21 षटकार ठोकले होते. एवढेच नाही तर त्याने 6 स्टंप केले आणि 23 झेल घेतले.


प्रत्येकजण पंतला पुन्हा मैदानात पाहण्याची वाट पाहत आहे. गतवर्षी संपण्याच्या 2 दिवस आधी घरी जात असताना त्याच्या कारला महामार्गावर अपघात झाला. या अपघातात तो थोडक्यात बचावला. त्याची कार पूर्णपणे जळून खाक झाली. पंत त्यांच्या कारमधून बाहेर पडू शकले. जरी त्याला खूप दुखापत झाली होती. या दुखापतींमधून तो सावरत आहे. नुकतेच त्यांनी सोशल मीडियावर पोस्ट करून आपल्या आरोग्याची माहिती दिली होती.

आयसीसीच्या सर्वोत्कृष्ट कसोटी संघात भारताशिवाय पाकिस्तानच्या एका खेळाडूचाही समावेश आहे. बाबर आझम या संघात स्थान मिळवण्यात यशस्वी ठरला. पाकिस्तानी कर्णधाराने गतवर्षी 9 सामन्यात 69.94 च्या सरासरीने 1184 धावा केल्या, त्यात 4 शतकांचा समावेश आहे.

ICC सर्वोत्कृष्ट कसोटी संघ 2022: उस्मान ख्वाजा, क्रेग बेथवेट, मार्नस लॅबुशेन, बाबर आझम, जॉनी बेअरस्टो, बेन स्टोक्स, ऋषभ पंत, पॅट कमिन्स, कागिसो रबाडा, नॅथन लायन, जेम्स अँडरसन