फेब्रुवारी महिन्यात 9 दिवस बंद राहणार बँका, येथे पहा संपूर्ण यादी


2023 चा पहिला महिना म्हणजेच जानेवारी लवकरच संपणार आहे. अशा परिस्थितीत, वर्षाचा दुसरा महिना सुरू होण्यापूर्वी बँका किती दिवस बंद राहतील हे जाणून घेणे फार महत्वाचे आहे. बँक हा सर्वसामान्यांच्या जीवनाचा एक महत्त्वाचा भाग बनला आहे. आजकाल इंटरनेट बँकिंग, मोबाईल बँकिंगमुळे लोकांची बरीचशी कामे घरी बसून केली जात आहेत, पण मोठ्या प्रमाणात रोख रक्कम काढणे, डिमांड ड्राफ्ट इत्यादी कामांसाठी बँकेची गरज आहे. जर तुम्हाला बँकेतील काही महत्त्वाचे काम फेब्रुवारी महिन्यात पूर्ण करायचे असेल तर या संपूर्ण महिन्यातील सुट्टीची यादी नक्की पहा.

रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाच्या अधिकृत वेबसाइटवर दिलेल्या माहितीनुसार, फेब्रुवारी महिन्यात बँकेला भरपूर सुट्ट्या आहेत. या संपूर्ण महिन्यात विविध राज्यांमध्ये एकूण 09 दिवस बँका बंद राहतील. जर तुम्हाला फेब्रुवारी महिन्यात काही महत्त्वाचे काम करायचे असेल तर बँकेच्या सुट्टीची यादी पाहूनच बँकेत जाण्याचा निर्णय घ्या. फेब्रुवारी महिन्यात शनिवार आणि रविवार व्यतिरिक्त महाशिवरात्रीसारख्या सणांना बँका बंद राहतील.

बँक हॉलिडेची पूर्ण यादी फेब्रुवारी २०२३

  • 5 फेब्रुवारी 2023 – रविवार (भारतभर बँका बंद राहतील)
  • 11 फेब्रुवारी 2023 – दुसरा शनिवार (भारतभर बँका बंद राहतील)
  • 12 फेब्रुवारी 2023 – रविवार (भारतभर बँका बंद राहतील)
  • 15 फेब्रुवारी 2023- Lui-Ngai-Ni (हैदराबादमध्ये बँका बंद राहतील)
  • 18 फेब्रुवारी 2023 – महाशिवरात्री (अहमदाबाद, बेलापूर, बेंगळुरू, हैदराबाद, कानपूर, लखनौ, मुंबई, नागपूर, रायपूर, रांची, शिमला, तिरुअनंतपुरम येथे बँका बंद राहतील)
  • 19 फेब्रुवारी 2023 – रविवार (भारतभर बँका बंद राहतील)
  • 20 फेब्रुवारी 2023 – राज्य दिन (आयझॉलमध्ये बँका बंद राहतील)
  • 21 फेब्रुवारी 2023- लोसर (गंगटोकमध्ये बँका बंद राहतील)
  • 26 फेब्रुवारी 2023 – रविवार (भारतभर बँका बंद राहतील)

फेब्रुवारी महिन्यात विविध राज्यांमध्ये एकूण 28 दिवसांपैकी 9 दिवस बँका बंद राहणार आहेत. अशा परिस्थितीत, जर तुम्हाला फेब्रुवारी 2023 मध्ये बँक हॉलिडेमध्ये कोणतेही महत्त्वाचे काम करायचे असेल, तर तुम्ही ते नेट बँकिंग आणि मोबाइल बँकिंगद्वारे करू शकता. याशिवाय एका खात्यातून दुसऱ्या खात्यात पैसे ट्रान्सफर करण्यासाठी तुम्ही UPI वापरू शकता. यासोबतच तुम्ही क्रेडिट, डेबिट कार्डही सहज वापरू शकता.