आता मला वाचायचे आणि लिहायचे आहे! कोश्यारी यांनी व्यक्त केली राज्यपालपदावरून पायउतार होण्याची इच्छा


महाराष्ट्राचे राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांनी आपल्या पदावरून पायउतार होण्याची इच्छा व्यक्त केली आहे. त्याला आपले उर्वरित आयुष्य वाचन आणि लेखनात घालवायचे आहे. याबाबत त्यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना माहिती दिली आहे. राज्यपाल कोश्यारी यांनी सोमवारी राजभवनाने जारी केलेल्या प्रसिद्धीपत्रकाद्वारे ही माहिती दिली आहे. सर्व राजकीय जबाबदाऱ्यांपासून मुक्त व्हायचे आहे, असे ते म्हणाले.

यासोबतच महाराष्ट्राचे राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांनी ट्विट केले की, “पंतप्रधान मोदींच्या नुकत्याच झालेल्या मुंबई दौऱ्यादरम्यान, मी त्यांना सर्व राजकीय जबाबदाऱ्यांपासून मुक्त व्हावे आणि त्यांचे उर्वरित आयुष्य वाचन, लेखन आणि इतर कामांमध्ये घालवण्याची इच्छा व्यक्त केली आहे.”

राज्यपाल कोश्यारी यांनी मराठीत ट्विट केले की, महाराष्ट्रासारख्या संत, समाजसुधारक आणि वीरांच्या महान भूमीचा राज्यपाल होणे ही माझ्यासाठी भाग्याची गोष्ट आहे. तीन वर्षांहून अधिक काळ राज्यातील जनतेकडून मिळालेले प्रेम आणि आपुलकी कधीही विसरता येणार नाही.

2019 च्या राज्य निवडणुकांनंतर राजभवनात देवेंद्र फडणवीस आणि अजित पवार यांचा शपथविधी सोहळा पहाटे आयोजित करण्याच्या निर्णयापासून कोश्यारी वादात सापडले होते. यानंतरही कोश्यारी सिंह यांचे इतर वाद चर्चेत आहेत. यापैकी, सावित्रीबाई फुले आणि ज्योतिबा फुले यांच्या विरोधात त्यांनी केलेले विधान आणि तत्कालीन महाविकास आघाडी सरकारने राज्य विधानसभेसाठी नामनिर्देशित केलेल्या 12 आमदारांची यादी स्वीकारण्यास नकार दिल्याने मथळे झाले.

छत्रपती शिवाजी महाराज हे भूतकाळाचे प्रतीक असल्याच्या कोश्यारी सिंह यांनी केलेल्या वक्तव्यामुळे राज्यभर निदर्शने झाली होती. त्यांनी महाराष्ट्राच्या प्रतिमेचा अपमान केल्याचा आरोप शिवसेनेच्या उद्धव ठाकरे गटाने केला होता आणि ते ‘मराठी माणसा’च्या विरोधात आहेत. त्यांना पक्षपाती ठरवून विरोधकांनी गेल्या महिन्यात कोश्यारी यांच्या विरोधात आंदोलन केले आणि त्यांना राज्यपाल पदावरून हटवण्याची मागणी केली.