4 दिवस बँकेतून काढता येणार नाहीत पैसे


करोडो बँक ग्राहकांसाठी मोठी बातमी येत आहे. जानेवारीच्या शेवटच्या आठवड्यात बँकेला भेट देणाऱ्या ग्राहकांना अडचणी येऊ शकतात. कारण 28 जानेवारी ते 31 जानेवारीपर्यंत बँका बंद राहतील आणि त्यांच्या सेवा विस्कळीत राहतील. तुम्हाला सांगतो, बँक युनियनच्या वतीने 2 दिवस संपावर जाण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. बँकांच्या संपामुळे एटीएममधून पैसे काढण्यापासून अनेक सेवांवर परिणाम होऊ शकतो.

बँक युनियनने 30 आणि 31 जानेवारीला बँक संपाची घोषणा केली आहे. यासोबतच 28 जानेवारी हा चौथा शनिवार असल्याने बँका बंद राहणार आहेत. त्याचबरोबर 29 जानेवारीला रविवार असल्याने बँकेला सुट्टी असणार आहे. त्यामुळे तुम्ही तुमचे महत्त्वाचे काम शुक्रवारी किंवा त्यापूर्वी पूर्ण करू शकता किंवा बँक उघडल्यानंतर 1 फेब्रुवारीला काम पूर्ण करू शकता. परंतु, दरम्यान, जर तुम्हाला रोख रकमेची गरज असेल, तर तुम्हाला त्यात अडचणी येऊ शकतात.

मुंबईत युनायटेड फोरम ऑफ बँक युनियनची बैठक पार पडली, त्यात बँक संघटनांनी दोन दिवस संपावर जाण्याचा निर्णय घेतला आहे. आपल्या मागण्या पूर्ण करण्यासाठी सरकारवर दबाव आणण्यासाठी बँक संघटना संपावर जात आहेत.

ऑल इंडिया बँक एम्प्लॉईज असोसिएशनचे सरचिटणीस सीएच वेंकटचलम यांनी सांगितले की, युनायटेड फोरमची बैठक झाली असून, त्यात 2 दिवस संपावर जाण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. त्यांनी सांगितले आहे की बँक युनियनची मागणी आहे की बँकिंगचे काम 5 दिवस झाले पाहिजे. यासोबतच पेन्शनचाही आढावा घेऊन अद्ययावत करण्यात यावा.

यासोबतच एनपीएस रद्द करून पगारवाढीसाठी चर्चा करावी, अशी कर्मचाऱ्यांची मागणी आहे. याशिवाय सर्व संवर्गातील भरती प्रक्रिया सुरू करण्याची मागणी करण्यात आली आहे. या सर्व मागण्यांसाठी युनियनने संपावर जाण्याचा निर्णय घेतला आहे.