समोर आली WTC फायनलची तारीख, जाणून घ्या कधी होणार अंतिम सामना


वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीत भारत आणि ऑस्ट्रेलियाचा संघ आमनेसामने येऊ शकतो. ऑस्ट्रेलियाचा संघ चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीत पोहोचला असून भारतही अंतिम तिकिटाचा प्रबळ दावेदार आहे. चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीत प्रवेश करण्यासाठी भारताला पुढील महिन्यात ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध खेळल्या जाणाऱ्या 4 कसोटी मालिकेतील किमान 3 कसोटी सामने जिंकणे आवश्यक आहे. वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपचा जेतेपदाचा सामना ओव्हलवर खेळला जाणार असला तरी तो कोणत्या दिवशी खेळला जाईल, याची तारीख आता समोर आली आहे.

टाईम्स ऑफ इंडियाच्या वृत्तानुसार, अंतिम सामना 8 जून रोजी होणार आहे. आयसीसीने अद्याप तारीख जाहीर केली नसली तरी, सूत्रानुसार जेतेपदाचा सामना 8 ते 12 जून दरम्यान खेळवला जाईल. पावसामुळे खेळ वाया जात असेल, तर त्यासाठी राखीव दिवसही ठेवण्यात आला आहे.

जर 8 जूनपासून फायनल सुरू झाली तर याचा अर्थ आयपीएल आणि वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप फायनलमध्ये पुरेसा वेळ असेल. आयपीएल मे महिन्याच्या शेवटच्या आठवड्यापर्यंत चालणार आहे. कसोटी चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीवरही भारताच्या नजरा लागल्या आहेत, कारण गेल्या वेळी भारतीय संघ विजेतेपदापासून वंचित राहिला होता. त्याला अंतिम फेरीत न्यूझीलंडकडून पराभवाला सामोरे जावे लागले होते, परंतु यावेळी तो मागील चुका टाळण्याचा प्रयत्न करेल, परंतु त्याआधी त्याला 9 फेब्रुवारीपासून नागपुरात सुरू होणाऱ्या बॉर्डर गावस्कर करंडक स्पर्धेत ऑस्ट्रेलियाचा पराभव करावा लागेल. पासून असेल.

बॉर्डर गावस्कर मालिका सुरू होण्यापूर्वी ऑस्ट्रेलिया बंगळुरूमध्ये एक छोटेसे शिबिर आयोजित करू शकते, असे वृत्त आहे. ऑस्ट्रेलिया या मालिकेपूर्वी कोणताही सराव सामना खेळणार नसला तरी. जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिप गुणतालिकेत ऑस्ट्रेलिया 75.56 टक्के गुणांसह अव्वल स्थानावर आहे. त्याचबरोबर भारत 58.93 टक्के गुणांसह दुसऱ्या स्थानावर आहे. श्रीलंका 53.33 टक्के गुणांसह तिसर्‍या आणि दक्षिण आफ्रिका 48.72 टक्के गुणांसह चौथ्या स्थानावर आहे.