शाहरुख खानच्या ‘पठाण’ने अॅडव्हान्स बुकिंगमध्येच केला हा विक्रम, कमावले इतके कोटी


बॉलिवूडच्या किंग खानची ताकद पुन्हा एकदा पाहायला मिळत आहे. जिथे चार वर्षांनंतर मोठ्या पडद्यावर येण्याआधीच शाहरुख खानचा ‘पठाण’ चित्रपट नवनवे रेकॉर्ड बनवताना दिसत आहे. वास्तविक, शाहरुख खानच्या आगामी ‘पठाण’ चित्रपटाचे ऑनलाइन बुकिंग सुरू झाले आहे, त्यामुळे चाहते एकही संधी सोडत नाहीत. दरम्यान, अॅडव्हान्स बुकिंगच्या बाबतीत पठाण चित्रपटाने नवा विक्रम प्रस्थापित केला आहे.

नवीन अहवालानुसार, चित्रपटाच्या आगाऊ बुकिंगमध्ये 1,17,000 तिकिटे विकली गेली आहेत. भारतीय बॉक्स ऑफिसच्या ट्विटवरून मिळालेल्या माहितीनुसार, शाहरुख खानच्या पठाणने अॅडव्हान्स बुकिंगच्या बाबतीत 9 कोटींची कमाई केली आहे, जी बॉलिवूड चित्रपटांमध्ये सर्वात वेगवान आहे. तर या चित्रपटाने मल्टिप्लेक्स चेनमध्ये 1,17,000 तिकिटांची विक्री करून नवा विक्रम प्रस्थापित केला आहे.

याशिवाय, चित्रपट समीक्षक आणि व्यापार विश्लेषक तरण आदर्श यांच्या मते, चित्रपटाच्या आगाऊ बुकिंगमध्ये 1,17,000 तिकिटे विकली गेली आहेत. त्याला “बीओ त्सुनामी लोडिंग” म्हणत असताना, पीव्हीआरने 51,000 तिकिटे विकली आहेत, तर INOX ने 38,500 तिकिटे विकली आहेत आणि सिनेपोलिसने 27,500 तिकिटे विकली आहेत. चित्रपट समीक्षकांच्या मते, हे आकडे पूर्णपणे आगाऊ बुकिंग सुरू होण्यापूर्वीचे आहेत.

शाहरुख खान 25 जानेवारीला प्रदर्शित होणाऱ्या पठाण या चित्रपटातून चार वर्षांनंतर रुपेरी पडद्यावर परतणार आहे. या चित्रपटात किंग खानशिवाय दीपिका पादुकोण आणि जॉन अब्राहम मुख्य भूमिकेत दिसणार आहेत. अभिनेता आशुतोष राणा देखील या चित्रपटाचा महत्त्वाचा भाग असणार आहे.