ऋषभ पंत खेळला नाही तर हरकत नाही पण… हृदयाला भिडले पाँटिंगचे वक्तव्य


टीम इंडियाचा यष्टिरक्षक सध्या क्रिकेटच्या मैदानापासून दूर दुखापतीतून सावरत आहे. ऋषभ पंत 30 डिसेंबर रोजी एका रस्ता अपघातात गंभीर जखमी झाला होता. या अपघातामुळे पंत अनेक मोठ्या मालिका आणि टूर्नामेंटमधून बाहेर पडताना दिसत आहे. यापैकी एक म्हणजे इंडियन प्रीमियर लीग 2023 जी एप्रिलपासून सुरु होणार आहे. पंतची अनुपस्थिती दिल्ली कॅपिटल्ससाठी साहजिकच मोठा धक्का आहे, कारण तो संघाचा कर्णधार तसेच मोठा सामना विजेता आहे. दुखापतींमुळे पंत यंदाच्या मोसमात खेळू शकणार नाही, मात्र असे असतानाही संघाचे प्रशिक्षक रिकी पाँटिंग यांना तो दिल्ली कॅम्पमध्ये हवा आहे.

दरम्यान रिकी पाँटिंगने आयसीसीच्या वेबसाईटशी केलेल्या संभाषणात सांगितले की, पंत जरी खेळत नसला तरी त्याला डगआऊटमध्ये माझ्यासोबत रोज पाहायला आवडेल. पण पाँटिंग असे का म्हणाला? शेवटी, दिल्ली कॅपिटल्ससाठी पंतची उपस्थिती इतकी महत्त्वाची का आहे? पंतबद्दल रिकी पाँटिंगचे शब्द खरोखरच हृदयस्पर्शी आहेत.

रिकी पॉन्टिंगने आयसीसीच्या वेबसाईटला सांगितले की, ‘मला आठवड्यातील प्रत्येक दिवशी पंत माझ्यासोबत डग आऊटमध्ये हवा आहे. जर तो आयपीएल दरम्यान आमच्यासोबत प्रवास करू शकला, तर मला त्याला डग आऊटमध्ये पाहायला आवडेल. त्याच्या उपस्थितीचा संघावर परिणाम होईल.

रिकी पाँटिंग पुढे म्हणाला, तुम्हाला पंतसारख्या खेळाडूचा पर्याय मिळू शकत नाही. असे खेळाडू झाडांवर वाढत नाहीत. आम्हाला ते पहावे लागेल आणि आम्ही बदली शोधत आहोत. आम्हाला विकेटकीपर-फलंदाज हवा आहे.

दिल्ली कॅपिटल्सच नाही तर टीम इंडियालाही या चॅम्पियन खेळाडूची उणीव भासणार आहे. पुढील महिन्यापासून ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध 4 कसोटी सामन्यांची मालिका सुरू होत आहे. ऋषभ पंतच्या अनुपस्थितीमुळे ऑस्ट्रेलियन संघाला नक्कीच दिलासा मिळाला आहे. कारण या खेळाडूने आपल्या जबरदस्त कामगिरीच्या जोरावर ऑस्ट्रेलियाला त्याच्या घरच्या मैदानावर पराभूत केले होते. गब्बामधील पंतच्या खेळीने ऑस्ट्रेलियाकडून सामना आणि मालिका दोन्ही हिसकावून घेतले. साहजिकच पंतची टीम इंडियात अनुपस्थिती ही कांगारू गोलंदाजांसाठी दिलासा देणारी बाब आहे.